หลังคา Sun roof พัง ที่ไหนซ่อมได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย nagoya, 23 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    เพื่อนๆช่วยหน่อยครับ ที่ไหนซ่อมหลังคา sunroof Evo 7 8 9 บ้างครับ

ตอนนี้ของผมเปิดเเล้วปิดไม่ได้ เเละตรวจสอบเเล้ว พบว่า รางพลาสสติกด้านข้างๆเเตกครับ

มันจะเป็นรางสีดำๆเล็กๆ ไม่รู้เหักได้ไง งงเลย

ตอนนี้อยากทราบว่าที่ไหนซ่อมบ้างครับ

เอาไปให้มันปิดอย่างเดียวก่อนก็ได้ครับ เเล้วค่อยๆหาอะไหล่

ลบกวนเพื่อนๆด้วยนะครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ใครมีช้อมูลช่วยพี่ต่ายหน่อยครับ

3. deathscy

deathscy New Member Member

225
    1
    0
    พี่ต่ายครับ
    ผมโทรถามพี่ต๊ะ แกบอกให้แกะผ้าใต้หลังคาแล้วเลื่อนปิดโดยไม่ใช้มอเตอร์ได้ครับ ส่วนเรื่องซ่อมต้องซื้อรางใหม่ใส่อย่างเดียวครับ

4. nagoya

2,118
    3
    38
    ของผมมันมีปัญหาตรง รางพลาสสติกสีดำๆ อันเล็กๆเท่าปากกาครับ

มันหัก ผมว่าจะขึ้นชิ้นงานเองเลย เอาอาลูมิเนี่ยมเเผ่นๆมาใส ทำให้เหมือนเลย อาจใช้ได้

เพราะคงหาอะไหล่ ยากครับ

5. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    พี่ต่ายลองโทรหา 0817729909 ออย ดูคับ ผมไม่แน่ใจว่าเจ้าออยจะมีของป่าวคับ
    แต่ผมซื้อเก็บไว้อีกบานเลยเผื่อไม่มีอะไหล่อ่ะคับ

6. nagoya

2,118
    3
    38
    ตอนนนี้นะถอดผ้าหลังคาเเล้ว ได้อะไหล่ตัวที่หักมาเเล้วครับ เเต่มันก็ยังไม่เข้าหนือกลับไปที่เดิม
    ลองเอา 6 เหลี่ยมหมุดเพื่อให้มันเดินหน้าก็ไปได้นะครับ เเต่ไปติดอยู่ตรงกลางซะงั้น
    เเล้วจะหมุดต่อก็เเข็งมากๆเลย กลัวพังเลยเอาไว้ก่อน

เดี๋ยววิ่งไปให้ช่างยกลงมาเลยดีกว่า เเล้วเอามันเข้าไปที่เดิมให้ได้พอเเละ
    มีช่สงที่ไหนรับทำบ้างครับ ที่มีความชำนาญด้านนี้

7. nagoya

2,118
    3
    38
    ตอนนี้ทำเสร็จเเล้วครับ

ช่างทำงานระเอียดดีมากเลย

กว่าจะเสร็จนะ เช้า ยันเย็นเลย

เเก้ไขด้านไฟฟ้าเเละเเมคคานิค ได้ดีครับคนนี้

เอาเบอร์ไว้เผื่อของใครเสีย จะได้ไปซ่อมกันนะครับ

ช่าง สมพร 0831795334

อู่เเถวๆ ถ้าน้ำนนท์ครับ

8. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ตอนเปิดปิดได้ปรกติรึยังครับหรือปิดสนิทไปเลย
    ขอพิกัดร้านชัดๆหน่อยครับ

9. nagoya

2,118
    3
    38
    ปกติเเล้วครับ

ช่างสมพร เเกซ่อมได้เเต่ต้องใช้เวลาถ้าใครจะเอามาซ่อม ต้องโทรนัดก่อนครับ

อู่เเถวๆถนนออ้มเมือง นนทบุรีครับ

ถ้ามาจากด่านงามวงวาน เเล้วเข้าเส้นรัตนาธิเบต พอเขาถนน จะเจอสะพานไม่ต้องข้าม ไปตามป้าย ท่าน้ำนนเลยครับ

เข้าจากตรงนั้นไปเเละ 2 กม เองครับ

10. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ได้ร้านทำอีกร้านแล้ว ดีครับ

11. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ดีเลยครับ พี่ต่าย ของผมเสียมานานแล้วไม่ได้ ซ่อมสักที

12. deathscy

deathscy New Member Member

225
    1
    0
    แจ๋วเลยครับใกล้บ้านด้วย

13. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    โอ้ว....วววว แบบนี้ดีเลยคับ จะได้มีร้านซ่อมไม่ต้องกังวลแล้วว่าจะซ่อมไม่ได้คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้