ขอถามผู้รู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอ็ม150nvขาว, 21 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เอ็ม150nvขาว

เอ็ม150nvขาว New Member Member

119
    0
    0
    จะวางเครื่องข้ามสายพันธุ์ เนี่ยกับเจ้าเอ็นวี จะมีปัญหาจุกจิกใหม เป็นเครื่องของ TOYOTA ไม่ก็ HONDA ครับ
    อย่างเช่น 4A-GZE,4A-GE20 VALE หรือ B16A,K24A อยากลองของแปลกครับ อยากทราบข้อมูลเก่าๆ กับรถพี่ๆ ที่เคยวางมามีหรือเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ:)

2. ถ้าอยากจิงๆ น่าจะเป็นเครื่องทางฝั่งโตต้าคับ จะดัดแปลงน้อยสุดเพราะเครื่องหันแบบเดียวกับนิสสัน เช่น ตระกูล 4A - 3S- 2ZZ - 4EFTE เป็นต้นคับ ที่เคยผ่านตามาในคลับก้อมีวางกันคับ ทั้ง 4AGE-ZE....4E-FTE แต่ถ้าตังค์เหลือชั่วโมงนี้แนะนำ 2ZZ-GE คับสุดๆ แล้ว
    ....ส่วนเครื่องฮอนด้า วางได้คับ แต่ยุ่งยากกว่าเครื่องหันคนละด้าน จะโดนค่าใช้จ่ายเยอะ ต้องเจออู่ฝีมือจิงๆ เงินต้องถึงด้วย ในคลับยังไม่เคยเห็นใครวางมา แต่นิสสันคับอื่น เคยเห็น SUNNY วางเครื่อง D15B...B16A...,มีแล้วคับ แต่ถ้าเหลือสุดๆ เหมือนเดิมชั่วโมงนี้ K20A คับ
    ......แต่สุดท้ายแล้ว วางตรงรุ่นนั่นหล่ะคับ สบายสุด SR20VE ชนเกียร์ธรรมดา ก้อกิน B16A ได้แล้วคับ

3. ของแปลก ต้องอ้วนดำ หัวหยิก ปากหนา ปากปลาร้าครับ เสี่ยเอ็มมมมม เมื่อไหร่มาน้อขอนแก่นหนิ สากไปสากมา

4. เอ็ม150nvขาว

เอ็ม150nvขาว New Member Member

119
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลดี เยี่ยม มากๆ ครับ...แล้วเครื่อง SR20VEเกียร์ธรรมดา ราคา ประมาณเท่าไหร่ครับ
    ...........คร้าบบบบบบบบพี่โต้ง เดี๋ยวแวะไปหาครับ ตอนนี้อยู่ร้อยเอ็ดครับ..................

5. ในคลับนี้นี่หล่ะคับ ลองดูในบอร์ดซื้อขาย กำตังค์ 4 หมื่นกว่าบาท ก้อไปไล่กวด B16A ได้แล้วคับ

6. mangginoon

mangginoon New Member Member

88
    1
    0
    ข้ามพันธุ์ ไป เผลอๆ งบจะบานกว่า อีก นะครับ SR แจ่มๆ ดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้