รถเสียครับ..เพื่อนๆพี่ๆช่วยหาอู่ซ่อมให้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย arovanaz, 28 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. arovanaz

arovanaz New Member Member

4
    0
    0
    ผมใช้ nv ปี99 เครื่อง GA 16 dne ตอนสตาร์ทรถแล้วมีน้ำพุ่งออกมาตรงคอท่อไอเสียครับ ไม่รู้ว่า
    อาการอย่างนี้เป็นอะไรมากหรือเปล่าครับ ผมอยู่ ลำลูกกาคลอง 4 ครับ เพื่อนๆพี่ๆท่านใด มีอู่แนะนำช่วยบอกด้วยนะครับ
    ไม่กล้าเข้าอู่ทั้วไปครับกลัวโดนฟันหัวแตก รบกวนทุกท่านด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. mangginoon

mangginoon New Member Member

88
    1
    0
    รถยังติดเครื่องได้ใหมครับ ถ้าออกมาจนาดนี้ น้ำคงเข้าฝาแล้ว ต้องเปิดดู ส่วนอู่ ไม่ทราบเลยครับ

3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ใครมีอู่แถวรังสิต-ใกล้เคียงแนะนำกันด้วยครับ...:eek:

4. arovanaz

arovanaz New Member Member

4
    0
    0
    ตอนนี้จอดไว้อย่างเดียวครับ หลังสุดจำได้ว่าสตาทติด แต่มีน้ำพุ่งออกมาจากคอท่อไอเสีย เลยไม่กล้าสตาร์ทอีกเลย
    เอาอู่ที่ไกลหน่อยก็ได้ครับ แต่ขอฝีมือดีและเชื่อใจได้ที่พี่ๆเพื่อนๆเคยไปทำมาน่ะครับ เคยโทรไปอู่แถวบ้านแล้ว
    บอกต้องเปลี่ยนเครื่องอย่างเดียว ซ่อมไม่คุ้ม ผมก็ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า หรือใครมีอะไรแนะนำช่วยบอกด้วยครับ
    ขอบคุณ คุณ mangginoon และ คุณ green nv 032 และทุกท่านที่เข้ามาดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้