รถวางเครื่องตระกูล B ควรเช็ทโช๊คยังใงครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย adisy, 27 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. adisy

adisy New Member Member

2
    0
    0
    พอดี เอาไป วางเครื่องมาครับเป็น B20 วางแล้ว ออกมาประกฏว่า แกนโช๊ค ยันตอนเข้าโค้งครับ

ข้อมูล
    โช็คบิลสไตร์
    สปริง ไอบัค
    โหลดได้ขนาด สองนิ้ว สอดยางกับล้อครับ

ไม่ทราบว่า ควรหาโช๊ค สปริงขนาดค่า K เท่าใหร่ดีครับ
    แกนโช๊ค จะไม่ยัน ขอบคูณครับ

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    โช๊ค ek 9 รึ koni ก็พอเเล้ว นะคับ

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เครื่องแคมคู่ หนักกว่าเครื่องแคมเดี่ยวอ่ะครับ

สปริงก็ต้องแข็งขึ้นอีกนิดหน่อย เพื่อรองรับน้ำหนักเครื่องที่เพิ่มมากขึ้นอ่ะครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:57:46 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:57:38 ----------

เครื่องแคมคู่ หนักกว่าเครื่องแคมเดี่ยวอ่ะครับ

สปริงก็ต้องแข็งขึ้นอีกนิดหน่อย เพื่อรองรับน้ำหนักเครื่องที่เพิ่มมากขึ้นอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้