EP82 อยากจะวาง 4E FTE คับ(ขอคำแนะนำหน่อยคับ)

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย ICE SHOP, 4 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    คือตอนนี้รถเป็น EP82 4E FE เกียร์ auto แต่มันใกล้จะพังแล้วคับ:cry::cry:
    อยากจะวาง 4E FTE คับ

1. ถ้าวาง 4E FTEauto ใช้เพลาเดิมของ4E FE เกียร์ autoได้ไหมคับ(ทั้งเส้น)
    2. ถ้าวาง 4E FTEธรรมดา ใช้เพลาเดิมของ4E FE เกียร์ autoได้ไหมคับ(ทั้งเส้น)
    3. ถ้าได้ ขนาดเพลาใหญ่เท่ากันไหมคับ
    4. ควรมีจะอะไรให้มากะเครื่องบ้างกลัวจะได้ไม่ครบคับ(ส่วนใหญ่ซื้อมาแล้วจะขาดอะไรกันบ้างคับ)

กลัวจะซื้อของมาไม่ครบแล้วเสียตังค์กันยาวนะคับ รบกวนเพื่อนที่มีประสบการด้วยคับผม

2. takamine@

takamine@ New Member Member

372
    0
    0
    เพลาผมว่าถ้าสภาพไม่ดีก็เปลี่ยนไปเถอะครับเพราะ 4e fte แรงกว่าเดิมเยอะครับถ้าเปลี่ยนพร้อมวางเครื่อง
    ช่างก็คิดค่าแรงครั้งเดียว แต่ถ้าเปลี่ยนภายหลังช่างเค้าก็คิดแยก แต่เครื่องควรใช้ตัว ep91ครับ
    ส่วนการซื้อเครื่องปรึกษา พี่ๆในนี้ได้ทุกคนครับ พี่อ๊อด คุณต่อ dragbar พี่มนทล พี่อุ๋ย พี่โจ้ หาเบอร์ได้ที่หน้าซื้อ---ขายครับ
    ถ้าหาไม่เจอโทรถามผมได้ครับ 086-0015611 โชคดีครับ

3. ICE SHOP

566
    6
    0
    ขอบคุณคับ .......................
    จากคำตอบคือ เพลาเท่ากันนะคับใส่ด้วยกันได้ autoกะธรรมดา ก็ใส่กันได้หมดนะคับสั่นยาวเท่ากัน (แต่แนะนำให้เปลี่ยนดีกว่า)
    ผมเข้าใจถูกรึเปล่าคับ

คือ ที่ถามไว้ก่อนจะได้เตรียมงบหรือหาของไว้จะได้ไม่เกิดปัญหาเวลาจะว่างเครื่องจริงๆคับ จะได้วางแผนถูกคับ

4. drag bar

drag bar New Member Member

1,232
    0
    0

เข้าใจถูกแล้วครับ

1 - 2 ตอบเหมือนกันครับใช้ได้ครับ

3 เพลาของตัวเทอร์โบใหญ่กว่าครับ

4 เครื่องทั้งตัว + ชุดสายไฟ + ชุดกรองอากาศ และอีกมากมาย

ถ้าอยากรู้รายละเอียดครบๆโทรมาเลยครับ เอารถขึ้นมากรุงเทพแล้วเหรอครับ .....

5. ICE SHOP

566
    6
    0
    ขอบคุณคับต่อ ผมย้ายมาอยู่กทม.แล้วคับ........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้