ขอสอบถามผู้รู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย chat -sri, 7 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chat -sri

chat -sri New Member Member

2
    0
    0
    สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ครับ มือใหม่ด้วย มีตาโต 96 (เก่าๆ)คันหนึ่งขับมาได้เกือบ 2 ปีแล้วครับ พอดีตอนนี้มีปัญหาหนักมาก คือ สตาร์ท
    ติดยากมากไม่ว่าช่วงเวลาใหน แต่ก่อนนี้สตาร์ททีเดียวติด แต่ตอนนี้ลากยาวก็ไม่ติด บางทีต้องบิดกุญแจสตาร์ทเป็นสิบครั้งถึงจะติดได้ ถามช่างแถวบ้านบอกว่าน่าจะกรองเบนซินตันมากที่สุด อยากถามผู้รู้ว่าใช่ไหมครับ ถ้าไม่ใช่มันอาจเป็นอาการใดได้บ้างครับ (ตอนสตาร์ทน้ำมันมี แบตใหม่) และต้องแก้ปัญหายังไงบ้าง รบกวนด้วยครับนึกว่าสงสารผู้รู้น้อย ถ้าได้ข้อมูลแบบละเอียดจะดีมากเลยครับ ขอบคุณ

2. chat -sri

chat -sri New Member Member

2
    0
    0
    พอดีอยากมีความรู้ติดตัวบ้างก่อนไปหาช่างครับ กลัวโดนชาร์ตค่าซ่อมครับ

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เปลี่ยนกรองเบนซินดูก่อนก้อได้ครับ

2 ปี ยังไงก้อต้องเปลี่ยนตามอายุอยุ่แล้ว

ไม่หายค่อยมาไล่อย่างอื่นใหม่

แนะนำของ hamp 394 บาท

http://www.honda.co.th/hct/thai/services/hamp_price.pdf

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้