ให้ผู้ดูแลบอร์ดทุกคน ลบหัวข้อเก่าๆ ที่ไม่ได้ใช้งานและหัวข้อซื้อ-ขายทั้งหมด ด่วน!!!

การสนทนาใน 'Support Forum' เริ่มโดย webmaster, 17 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. webmaster

webmaster New Member ทีมงานสมาชิก Administrator

14
    22
    3
    เนื่องจากขณะนี้มีหัวข้อที่ไม่ได้ใช้งานและหัวข้อ ซื้อ-ขาย เป็นจำนวนมากในบอร์ดคลับและทีม

ขอความร่วมมือให้ผู้ดูแลบอร์ดทั้งหมด ช่วยกรุณาลบหัวข้อเก่าที่ไม่ได้ใช้งานเหล่านั้นออกไปด้วย เช่น หัวข้อนัดวัน ที่ผ่านไปแล้ว คุยเรื่องที่จบไปแล้วและไม่มีวันได้ใช้มันอีก เป็นต้น
    หัวข้อ ซื้อ-ขาย ให้ลบออกให้หมด ร่วมทั้งหัวข้อที่ตั้งขึ้นมาติดหมุดไว้สำหรับ ซื้อ-ขาย โดยเฉพาะออกไปด้วย แล้วให้เริ่มตั้งหัวข้อเริ่มต้นใหม่ได้
    (สาเหตุที่ต้องให้ลบหัวข้อ ซื้อ-ขาย ที่ติดหมุด เนื่องจากกระทู้ ซื้อ-ขาย อันแรกๆ อาจจะมีการซื้อ-ขายไปแล้วแต่ไม่มีใครมาลบหรือแจ้งลบ ทำให้หัวข้อนั้นมีกระทู้ตอบสะสมเป็นจำนวนมาก และไม่รู้จะเก็บไว้ถึงเมื่อไร ฉะนั้นก็ให้ลบไปพร้อมๆ กันเลย แล้วอนุญาตให้ตั้งหัวข้อดังกล่าวนี้ใหม่ได้)

การลบหัวข้อเก่าๆ ครั้งนี้ เพื่อให้เซิร์ฟเวอร์ได้ทำงานอย่างมีประสิทธิภาพดียิ่งขึ้น และไม่ใช่แค่ทำปีละครั้งแต่ควรหมั่นทำบ่อยๆ เพื่อความสะอาดและเป็นระเบียบเรียบร้อยของบอร์ดคลับนั้นๆ

โดยเฉพาะลบหัวข้อที่มีแนบไฟล์รูป จะมีผลช่วยให้ฟอรั่มทำงานได้เบาแรงขึ้น เนื่องจากไฟล์แนบที่อยู่ในหัวข้อต่างๆ การแสดงผลขึ้นมาทุกครั้งจะต้องถูกประมวลจากการขึ้นมูลที่เข้ารหัสเอาไว้อยู่
    ถ้าต้องการเก็บรูปเอาไว้นานๆ แนะนำให้ใช้คอลัมน์แกลลอรี่ อ่านวิธีทำได้จากหัวข้อนี้ http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=218

ให้เวลาผู้ดูแลบอร์ดลบหัวข้อจากที่ได้กล่าวมาแล้ว ให้เสร็จภายในวันอาทิตย์ที่ 30 กรกฎาคม

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    รับทราบเหมียนเดิมครับกระผ้ม

3. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    รับทราบคับ

4. jung_za_

jung_za_ New Member VIP

735
    7
    0
    โอเชคับ

5. !!~L@dy_Dang?R~!!

!!~L@dy_Dang?R~!! Member Member

67
    0
    6
    DPU Car Community ลบหัวข้อกระทู้ที่ไม่ได้ใช้งานเรียบร้อยแร้วค่ะ ^^

6. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    คับๆๆ

7. โต้ง3S@beam

โต้ง3S@beam Member Member

46
    5
    8
    เพื่อความเร็วขึ้นของเวป เด๋วจัดการให้คร๊าบ

8. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    รับทราบครับ

9. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0
    พร้อมปฏิบัติครับพ้ม

10. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    จัดการเรียบร้อยแล้วครับผม

11. Dr.SATANON

Dr.SATANON Member Member

141
    8
    18
    รับทราบครับผม

ว่าแต่...มีวิธีลบCommentทีละหลายๆอันรึเปล่าครับ
    (ไม่ใช่ลบหัวข้อกระทู้ทั้งกระทู้นะครับ แต่อยากลบในส่วน
    ของสมาชิกที่คอมเมนท์เอาไว้บางข้อความทีละหลายๆอัน
    แต่ยังคงกระทู้ไว้อ่ะครับ :) )

รบกวนเสนอแนะเป็นวิทยาทานหน่อยครับ :)

12. JACK

JACK New Member Moderator

311
    11
    0
    รับทราบครับ

13. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    สงสัยว่า ... นอกจากผู้ดูแลของแต่ละบอร์ด หรือ แต่ละคลับ จะทำการลบกระทู้ของตัวเองแล้ว
    มี Admin ท่านอื่นๆ สามารถเข้ามาลบกระทู้ได้อีกไหมครับ

คือที่ถาม เพราะว่า มีกระทู้บางอันใน MRC หายไปโดยที่คนดูแลไม่ทราบน่ะครับ

14. ตั้มSRC

ตั้มSRC New Member Moderator VIP

890
    17
    0
    ครับ ผม Board SRC

ลบ ที่ เก่าๆ เรียบร้อย แล้ว ครับ

15. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    club Si รับทราบครับผม :):):)

16. oat_nextgen

oat_nextgen New Member Moderator

834
    4
    0
    หน้าแหลมคลับ
    Saraburi & Near Zone รับทราบคับ

17. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    SUNNY thailand

รับทราบครับ ลบกระทู้เก่าให้เรียบร้อยแล้วนะครับ:)

18. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
  19. VIP_WALD

VIP_WALD New Member Member

13
    2
    0
  20. TAK_RAYONG

TAK_RAYONG New Member Member

20
    1
    0
    เรียบร้อยคับ ท่านเก่ง
    Rayong Club

21. nuneb18cr

nuneb18cr New Member Lady Member

155
    10
    0
    กาทู้หนูหายเรียบร้อยแล้วกั๊บ >,<

22. Tom EG

Tom EG New Member Member

1,000
    3
    0
    รับทราบคร๊าบ

23. urvan

urvan New Member Moderator

423
    0
    0
    รับทราบครับ van only

24. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    โอเช Form [] [ indY FreedOm]]

25. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    roger that

1500original

26. ได้คับเพ่

27. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    เข้ามารับทราบครับ

28. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    รับทราบครับ

29. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    ผมเป็น mod อยู่บอร์ด eg3d club กระทู้ซื้อ/ขาย/เต๊นท์รถ ได้หายไปน่าจะเกิดจากการลบแต่ไม่รู้ใครลบ ^^"

แล้วอย่างนี้ กระทู้ซื้อขาย ในแต่ละบอร์ด ยังมีอยู่ได้หรือเปล่าคับ สอบถามเพื่อจะได้นำไปปฏิบัติถูก

ขอบคุณคับ

30. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    มีได้ แต่ต้องรอให้ย้ายเซิร์ฟเวอร์ให้เสร็จก่อน
    และหัวข้อดัวกล่าว ต้องเป็นหัวข้อที่รวมซื้อ-ขายในหัวข้อเดียวโดยเฉพาะของคลับนั้นๆ ถ้าเป็นหัวข้อที่ไม่อยู่ในกลุ่มดังกล่าว ก็จะถูกลบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้