กระจังหน้า-หลัง B14กับB15 ใส่กันได้รึป่าวคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย yaicreative, 25 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yaicreative

yaicreative New Member Member

20
    0
    0
    ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกมั๊ยว่า B14 คือตัว saloon ธรรมดา แล้ว B15 คือตัว super saloon ผมอยากทราบว่ากระจังหน้า-หลังมันใส่กันลงรึป่าว และก็อยากให้พี่ๆเพื่อนๆ แนะนำสเกิตให้หน่อยคับ (มือใหม่มากอยากศึกษาข้อมูลก่อนจะลงมือทำคับ) ขอบคุณล่วงหน้านะคับ :cool:

เอารูปมาให้ดูกันนะคับ รถผมเองคับ

ยังไงผมก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยละกันคับ @ SONGKHLA

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    b14 มี 3 ตัว นะครับ รุ่นแรก ท้ายยาว รุ่น 2 ท้ายแยก แดงส้ม รุ่น 3 ท้ายแยก แดงขาว
    ไม่มี b15 นะครับ ในไทย
    ส่วนกระจังหน้า ใส่กันได้ รุ่น 1 รุ่น 2 แต่ ถ้าเป็นรุ่น 3 ไฟหน้าเพชร ไม่เหมือนกันแล้วครับ
    ส่วนชุดแต่ง มี น้อง นุ ทำขายอยู่ เดียว รอ มาตอบแปป

3. yaicreative

yaicreative New Member Member

20
    0
    0
    ขอบคุณคับ ความรู้ดีดี เด่วจะรอคุณนุ ต่อไปนะคับ

4. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    อีกนิดนะต่อจากน้องบอยสุดหล่อ มันมี 4 รุ่น ครับ คือ 3 รุ่นแรกที่บอก คือ

1. ท้ายยาว
    2. ท้ายแยก ส้มแดง
    3. ท้ายแยก ขาวแดง
    4. ท้ายแยก ทับทิม ขาวแดง 3 ชั้น มันจะคล้ายกันมาก
    แต่อะไหล่ภายอกหลาย ๆ ชิ้นจะใช้ร่วมกันไม่ได้เลย
    ระหว่างรุ่น 3 กับรุ่น 4 ซึ่งเป็นรุ่นสุดท้ายของ B14
    ก่อนเข้า Sunny NEO

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    มี 4 รุ่น วุ้ย บอย :D

6. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    อันนี้เข้ามาตอบด้วยความเข้าใขของผมเองนะครับ เพราะว่าอย่างตัวที่ 3 กับ 4 ที่บอกมาที่ไม่เหมือนกันแน่ ๆ คือ ฝากระโปรงหน้า กับชุดฝากระโปรงท้าย ถ้าหากเข้าใจผิดก็ยังไงรบกวนท่านผู้รู้ช่วยแก้ไขให้หน่อยก็แล้วกันนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้