Bee-r revlimit บน honda

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nutter, 20 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nutter

nutter New Member Member

129
    4
    0
    Bee-r revlimit

คือว่าผมอยากให้เกิด fire back หรือแค่เสียงก็ได้
    ผมสามารถนำ revlimit หรือ bee-r มาติดตั้งได้หรือเปล่าดครื่อง d16y
    แบบว่าเอาแบบขำๆ

2. hks6969

hks6969 New Member Member

38
    1
    0
    ได้ครับใส่ได้เกือบทุกเครื่อง

3. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ไม่รู้นะครับลองถามคนเล่น honda ดีก่า ผมเห็นเพื่อนผมจูนรอมอะครับ สิ่งที่ได้คือ ตามแบบพี่ต้องการเลยครับ และก็วิ่งดีขึ้นอะ แต่ของเพื่อนผมเห็น D15 อะ

4. nutter

129
    4
    0
    จูนรอมก็ตดร้อนแล้วเหลอครับอยากทำแค่ขำๆครับ ขอบคุณทุกห่านครับ

5. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ถ้ามันคือmissfireล๊อครอบออกตัว สามารถจูนได้ครับ คนรับทำเยอะแยะเลย แต่ไม่แน่ใจว่าD16Yต้องทำสายไฟเปลี่ยนกล่องรึเปล่า

6. nutter

129
    4
    0
    ถามแบบไม่รู้นะครับ แล้วรอบมันล็อคตอนออกตัวตอนวิ่งรอบมันจะผ่านจุดที่ล็อคยังไง

ขอบคุณครับ

7. evolutionlab

1,013
    41
    0
    มันจะทำงานตอนที่ความเร็วที่0km/hr.เท่านั้นครับ ถ้าจำไม่ผิดจะทำงานร่วมกับสปีดเซนเซอร์

โดยถ้ารถหยุดนิ่งจะตัดรอบตามที่ตั้งเอาไว้ ถ้ารถเลื่อนไม่หยุดนิ่ง ก็จะเร่งรอบปกติ

8. nutter

129
    4
    0
    แล้วถ้าอยากได้แบบวิ่งๆไปยกคันเร่งแล้ว missfire ทำได้มัยครับ

9. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    ถ้า D16 ต้องเปลี่ยนกล่องและ ชุดสายไฟ เป็นของ D15 คับ แล้วก็จูนรอมใหม่ แค่นั้นละคับ

ค่าชุดสายไฟ + กล่อง ก็ประมาณ 5-6 พัน

ค่าทำสายไฟ แล้วแต่ร้านคับ

ค่าจูน 3-4 พัน จะตดไม่ตดอยู่ที่คนจูนคับ

+ความเห็นส่วนตัวนะคับ ถ้าอยากได้แค่มิสไฟร์ กับ เสียงปุ้งปั้ง ผมว่าไม่คุ้มอะคับ

10. evolutionlab

1,013
    41
    0
    ถ้าวิ่งแล้วปุ้งปังก็น่าจะมีอยู่2อย่างคือantilagกับbackfire

ถ้าเป็นantilagคงต้องเป็นรถเทอโบ แต่เห็นว่าของnaก็มีแต่ไม่เคยเห็นว่าเป็นยังไง

ส่วนbackfireก็มีคนทำยังเยอะนะ ทั้งbackแบบไม่ตั้งใจและตั้งใจ

รถผมก็เป็นลากรอบนิดนึงช่าว3-4พันแล้วยกก็ปุ้งปังตลอด แต่ไม่ได้มีไฟออกมาเป็นลูกอะไรขนาดนั้นแต่เสียงน่ะลั่นเลยล่ะ คิดว่าเพราะน้ำมันน่าจะหนา

ส่วนแบบตั้งใจแต่ก่อนเห็นมีเป็นชุดคิทที่เค้าจะฝังหัวเทียนไว้ที่ท่อไอเสียแล้วมีสวิทเปิด นี่ก็ปุ้งปังเหมือนกัน

แต่ถ้าแบบในคลิปนี่ไม่แน่ใจว่าเค้าทำยังไง ของคนไทยเรานี่ล่ะ ซีเดีย1.6 ไฟเป็นลูกเลย

[video=youtube;yjKjdwPzBnY]http://www.youtube.com/watch?v=yjKjdwPzBnY&feature=related[/video]

11. hks6969

hks6969 New Member Member

38
    1
    0

ถ้าใช้ของ Bee r ก้อแนวนี้แหละครับ

12. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    จูนอย่างไรให้ missfire ครับ

ขอเทคนิคหน่อย

13. evolutionlab

1,013
    41
    0
    missfireเป็นฟังชั่นครับ พวกโครมที่จูนรอมก็เปิดได้

แต่ถ้าจูนให้backfireอันนี้ผมไม่แน่ใจ ถ้าของผมคาดว่าน่าจะน้ำมันหนา เพราะปุงปังทีกลิ่นน้ำมันหึ่งเลย

14. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    พาลตกใจหมด ^ ^

15. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    เห็นjazz GE เดิมๆลากรอบสูงๆก็มีปุ้งปั้งเหมือนกันแต่ไม่แน่ใจว่าเค้าทำยังไงครับ

16. Nudy

Nudy New Member Member

45
    0
    0
    ของผมมันมีไฟออกท่อตอนสับเกียร์อะคับ แต่ไม่มีเสียงปุงปัง สงสัยน้ำมันจะหนา แต่ถ้าลากรอบมาแล้วถอนคันเร่ง บางทีมันก็มีเสียงบ้างแต่ไม่ดังมากคับ ผมใช้จูนรอมธรรมดากับจอฟ้าอะคับ

17. PubGaNgsteR

PubGaNgsteR New Member Member

66
    0
    0
    รถผมตอนนี้ใช่bee-r อยู่คับ เปนเครื่อง4g91 เดิมๆ กล่องตัวนี้จะมีให้ปรับ3อย่างคือ
    rev1= ไว้ล็อครอบออกตัว
    rev2= เปน Anti lag เวลาสับเกียร์เนี่ยแหละคับ มันจะปุ้งปัง และทำให้รอบไม่ตกคับ
    Gain= เปนตัวปรับไฟว่าจะให้ออกมากออกน้อยอะคับ (ตรงนี้ขึ้นอยู่กับคอยจุดระเบิดด้วยนะ เพราะอย่างรถผมไม่ได้โม ยังเปนคอยเดิม ไฟมันออกมาไม่มาก แต่ถ้าเปนคอยซิ่งเนี่ย ไฟหน้าจะออกเปนลูกอะคับ)
    ปล.อยากเห็นว่าเปนแบบไหน เข้ามาดูรถผมได้คับ ผมอยู่แถวๆเกษตร และก็ รังสิต คับ

18. nutter

129
    4
    0
    งั้นพอจะสรุปได้ว่าต้องไปจูน rom

หา bee r ไม่ได้แล้ว

19. u5216381

u5216381 Member Member

143
    0
    16
    เคยได้ยินเขาบอกว่าไม่นานก็ มีผล กะวาล์วไปได้ไม่รู้ตัว จริงป่าว นะไม่รู้ ...

20. PubGaNgsteR

PubGaNgsteR New Member Member

66
    0
    0
    อืมอันนี้ไม่รู้เหมือนกันคับ แต่มันหายากเหมือนกันคับ

21. evolutionlab

1,013
    41
    0
    ถ้าNAไม่รู้ครับ แต่เทอร์โบน่ะแน่ๆ

รถเพื่อนเคยถอดกล่องGem'sของรถแข่งไปใส่ขับเล่นในEvoเดิมๆ เปิดAntilagเล่น ปุ้งปังทั้งคืน

วันรุ่งขึ้นเรียบร้อยครับ วาว์ลคด8ตัว แกนเทอโบคลอน ใบหลังหลังบิ่น

สบายตัวไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้