อยากทราบจอฟ้าคับมีกี่แบบคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย boysiam, 5 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boysiam

boysiam New Member Member

186
    0
    0
    อยากทราบจอฟ้าคับมีกี่แบบคับขอรายละเอียดแต่ละแบบด้วยนะ

แต่ละอันด้วยนะคับผมอยากได้ปลดความเร็ว ปลดรอบ ปลดน้ำมัน

ต้องใช้อันไหนคับช่วยให้ความรู้ผมที ขอบคุณล่วงหน้าคับ

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    s-afc I - II วัดรอบ volt (เฉพาะตัวII) ปรับส่วนผสมน้ำมัน+อากาศ
    V-afc วัดรอบ ปรับส่วนผสมน้ำมัน+อากาศ+ควบคุมการเปิดVTEC
    RSM วัดรอบ ปลดล๊อค 180 ความเร็วจับเวลา0-200/400/1000 วัดเเรงG (ต้องมีอุปกรณ์เสริม G SENSER) volt
    AVC-R ปรับบูสต์ไฟฟ้า วัดรอบ
    ***b14ไม่ติดเเก๊ส จะได้ประโยชน์การใช้งานสุดเเนะนำ S-AFC IIครับปรับได้ละเอียดกว่าตัวเเรกเยอะ ราคากลาง5-6*** มือสองนะครับ
    ****ข้อเสียของจอฟ้าทั้งหลายให้สังเกตุหน้าจอดีๆ ถ้ามีเส้นปล่อยผ่านเลยครับ อะไหล่ราคาฟังเเล้วลมจับครับ

แก้ไขล่าสุด: 29 มกราคม 2011
  3. boysiam

186
    0
    0
    ขอบคุณมากคับ

จอฟ้าS-AFC VS 5ปุ่ม

อันไหนดีกว่ากันคับแล้วสามารถใส่ได้2อย่างป่าวคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 สิงหาคม 2010
  4. god army

3,198
    77
    0
    จะเอาหล่อหรือเอาใช้งานล่ะครับ
    จอฟ้าหล่อกว่า ละเอียดกว่า ลูกเล่นเยอะกว่า ปรับเเต่งได้มากกว่า เเพงกว่าด้วย งบไม่มากลองตัว s-afc Iดูครับไม่เกิน 5 พันเเต่ตัวนี้ระวังหน้าจอ+cpuหน่อยมันเเก่เเล้ว

5. boysiam

186
    0
    0
    ผมต้องใส่จอฟ้าซินะทั้งหล่อ+ทั้งดึงประสิทธิภาพ

จากเครื่องยนต์ได้เยอะกว่าดีกว่าส่วนงบมีพอจอฟ้าตัว2นะคับ

ขอบคุณอีกทีนะคับ เอาไปใส่SR20DEนะ

ถ้ามีสูตรแต่งถูกทางให้แรงกว่าSR20DETช่วยแนะนำทีคับ

ผมกลัวแต่งผิดหลักการกลัวเครื่องพังอะคับ

6. god army

3,198
    77
    0
    DE จะทำให้เเรงกว่า DET เลยเหรอครับ ดูทรงเเล้ว..... ^ ^ DET เดิมๆก็ลำบากเเล้ว

7. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    กล่องทำรอม หัวฉีด พอตไอดี พอตไอเสีย ครัช ถ้าDET ออกตัวไม่ดีฟรีทิ้ง หรือสับว่าว โดน (เดิมๆนะ)

งบสูงอีก ก็ แคม วาล์ว ลูก

8. god army

3,198
    77
    0
    เดินเบาแบบ หอบๆ สั่นๆ เครื่องสไตล์นี้ดุดี

9. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    แบบไหน หว่า อิอิ
    แล้ว ติดแก้ส ใส่ตัวไหน ได้มั่ง พี่เป้

10. boysiam

186
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะคับ

ที่ช่วยแนะนำ แล้วถ้าผมเอากล่องECU

SR20DET กับหัวฉีดDET มาใส่DEแล้ว

เดินสายไฟให้สามารถใช้กับDE จะทำได้รึป่าวคับ

11. god army

3,198
    77
    0
    ไม่ใส่พวก pikky back ล่ะครับง่ายสะดวกกว่าเยอะ จำพวกE-manage / ultimate ล่ะครับง่ายๆ กล่อง+วายริ่ง+จูน หมื่นนิดๆ ครับผลก็คุ้มกับเงินที่จ่ายไป(เห็นผลมากกว่าจอฟ้าอีก)
    งบมากหน่อยก็ F-conS/SZ ครับ
    เริ่มจากพวกนี้ก่อนก็พอมั้งครับ เติม เฮด เพิ่มไฟ+น้ำมัน เเยงฝาบ้างก็มันส์ขึ้นเเล้วนะผมว่า ^ ^

12. boysiam

186
    0
    0
    อ่อคับตอนนี้ผมสน E-manage อยู่อะคับ

แต่มันมีของแท้ กับ copy ด้วยอะคับ

แล้วผมจะดูยังไงอะคับ ขอบคุณมากคับ

13. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    DE ทำดี ๆ นี่ วิ่งขึ้แตก :D

14. พีโออาร์_Rizible

พีโออาร์_Rizible New Member Member

305
    17
    0
    ความรุ้ ครับ +++

15. boysiam

186
    0
    0
    รอผู้รู้มาตอบเรื่องการซื้อE-manage

ของแท้ กับ copy ดูอย่างไรแตกต่างอย่างไรคับ

ขอบคุรนะคับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:28:15 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:27:20 ----------

รอผู้รู้มาตอบเรื่องการซื้อE-manage

ของแท้ กับ copy ดูอย่างไรแตกต่างอย่างไรคับ

ขอบคุณนะคับ

16. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    มารอฟังด้วย คน ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้