เมื่อวานไปเบิก sticker civic type r ของเเท้มาคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SPEED R, 23 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    เมื่อวานไปเบิก sticker civic type r ของเเท้มาคับ ราคาเเรงเอาเรื่อง 3พัน อ่ะคับ 2ชิ้น
    กะจะติดคิ้วประตูด้านซ้ายกะขวา ของเเท้งานสวยมาก มีมาร์คบอกตำเเหน่ง มาให้
    ผมลองติดเเล้ว คับตามมาร์คทาบกับตัวรถ เเต่ว่าตัว R มันจะไม่สุดปลายคิ้วประตูนะคับ
    ทาบตามมาร์คที่เเบบมันมีมาให้ เพื่อนๆติดกันยังไง คับ ขอดูรูปหน่อยครับ เดี๋ยวผมถ่ายรูปมาให้ดูคับ
    หรือว่ามาร์คมันเป็นของ EK9 ยังไงก็ไม่ตรงกับ EK4 มั้งคับ

2. SPEED R

473
    4
    0
    ได้เเบบมาเเล้วครับ เป็นรูป EK9 ใน web นอก การติดจะเข้ามาด้านในจากคิ้วท้ายรถนิดนึง
    คือผมติดตาม mark ต่ำเเหน่งที่มีมาให้ กับ สติกเกอร์ EK9 ผมเบิกมาจาก VETEC STORE ครับ
    เเต่บางคันเห็นติดตรงปลายคิ้วเลย คงเเล้วเเต่ชอบมั๊งคับ หรือใครมีความคิดเห็นยังไงคับ

ตำเเหน่งการติดสติกเกอร์ภาพจากเวปนอก

เอามาให้ดูว่า EK9 Type R มีหลายสี เเต่ที่นิยมน่าจะเป็น ขาวกับเหลืองมั๊งคับ

3. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ราคาแรงจริงๆ สำหรับไอเท็มนี้

ผมเคยได้ยินมา 3 ชิ้น มีข้าง 2 ตัวเล็กหลัง 1 ประมาณ 3500-4000 บาท
    ส่วนผมเบิกมา 3 ชิ้นจากญี่ปุ่น 3000 ฝากเพื่อนซื้อ เนื้อสติกเกอร์สวยคม และทนมากๆ

สติกเกอร์ตัวนี้ผมว่ามันสำหรับ EK9 เท่านั้นถ้าดูจากแบบทาบที่ให้มา แต่เอามาใส่ EK4 Si ก็ได้ตามชอบใจ
    เรื่องตำแหน่งก็คงอย่างที่บอกแหละครับ
    ด้านข้างจะติดตามแบบทาบใต้ขอบคิ้วข้างประมาณในรูปแหละ
    ส่วนด้านหลังผมก็ติดตามแบบทาบเลย

คำแนะนำนะครับ ถ้าไม่นิ่งจริงอย่าติดเอง หรือเอาละอองน้ำฉีด แล้วค่อยแปะถ้าทำไม่เก่ง อย่าทำโอกาสพลาดมีสูง
    ส่วนผมติดเองแบบ แห้งๆเลยเช็ดพื้นผิวให้สะอาด ค่อยๆแปะลงไป

ติดแล้วเอารูปมาชมบ้างนะครับ

4. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    อย่าติดพลาดนะครับ เสียวแทน งบไม่พอจัดของก๊อปก่อนแล้วกันผม

5. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    โอ๊ว มหาเทพ

6. SPEED R

473
    4
    0
    ถึงคุณ K1399 ขอดูรูปตำเเหน่งการติดด้านข้างคิ้วหลัง หน่อยครับ เดี่ยวผมถ่ายรูปของผมมาให้ดูบ้างครับ

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ของผม สาม ร้อย สบาย ใจ

8. SPEED R

473
    4
    0
    เเถมให้อีกรูปครับ สำหรับคนที่จะติด สติกเกอร์ Type R จะได้ไม่ผิดตำเเหน่ง
    ตำเเหน่งที่ถูกจะต้องเข้ามาด้านในคิ้วนิดนึง จะไม่ตรงกับปลายคิ้วพอดีนะคับ ดูรูปประกอบเอานะคับ
    ขออนุญาติท่านเจ้าของรถ ที่นำรูปมาให้ดูด้วยครับ

ตำเเหน่งการติดสติกเกอร์ Type R ครับ

9. EkRobot

EkRobot New Member Member

30
    0
    0
    โห 3พัน แม่เจ้า

10. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ผมติดแบบนี้อ่ะครับ แบบที่ชอบบบ

ติดแล้วเอารูปมาชมบ้างนะครับ

11. SPEED R

473
    4
    0
    ถึงคุณ K1399 ติดเหมือนผมเลยครับ ตำเเหน่งตามมาร์คทาบ sticker ของเเท้ เดี๋ยวถ่ายมาให้ดูคับ รอนิดนึง

12. SPEED R

473
    4
    0
    ถ่ายมาเเล้วครับ มาดูกัน

13. patiwedh

patiwedh New Member Member

4
    0
    0
    ขนาดมันเท่าไรคับ กว้าง x ยาว ผมไปซื้อของ copy มาดูมันเล็กๆนะคับ

14. SPEED R

473
    4
    0
    ยังไม่ได้ลองวัดเลยครับ ของเทียมมัน ขนาดไหนล่ะคับ

15. patiwedh

patiwedh New Member Member

4
    0
    0
    อ่อ ได้แล้วคับ -*- ผมซื้อมาผิด ไปซื้อ13.5x4 CM ซึ่งมันติดท้ายมา ถ้าติดข้างต้อง 21X4 CM

16. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    สติกเกอร์ TYPE R งานแท้ๆสวยมากครับแต่ราคานั้นสิมันแพงเกิน

17. SPEED R

473
    4
    0
    ตอนซื้อก็ตัดใจซื้อครับ เเต่มันสวยคุ้มค่าเงินที่เสียไปครับ
    ติดครั้งนึง ถ้าไม่มีเหตุผลที่ต้องซ่อมประตูหลังในบริเวณนั้น ก็คุ้มค่าในการลงทุนครับ (ความคิดเห็นส่วนตัวคราบบบบบบ...)

18. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    สวยงามมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้