ปั๊มน้ำ มีน้ำยาหล่อเย็นรั่วออกมาครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย tiger9179, 24 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tiger9179

tiger9179 New Member Member

156
    2
    0
    สังเกตุว่าจะมีน้ำยาหล่อเย็นรั่วออกมาจากบริเวณปั๊มน้ำหน้าเครื่อง ครับ พี่น้องชาว HLc ท่านใดมีประสบการณ์เคยเปลี่ยน แนะนำด้วยครับทำที่ไหนด้วยและราคาที่จบได้ด้วยยิ่งดี ขอบคุณครับ

2. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    ปั๊มน้ำรั่วครับ...ลองถามร้านอะไหล่ครับว่ามีชุดซ่อมหรือเปล่า...เครื่อง2แอลมีชุดซ่อม ร้อยกว่าๆ...ถ้าไม่มีก็เปลี่ยนทั้งตัวครับ...

3. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ผมว่ารีบๆซ่อมหรือเปลี่ยนก็ดีนะครับ เกิดไปเสียกลางทางจะลำบากครับพี่

4. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เปลี่ยนชุดปั้มน้ำครับ คงถึงระยะหมดสภาพของเค้าแล้ว

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เสียเงิน เข้า ร้านอย่างเดียวแน่เลย ครับ

6. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    พี่ต้นคับ เจ้าของกระทู้เค้าเครื่อง KD เน้อออออออออออ

ไปลดความแรงเค้าได้นะพี่นี่ อิอิอิ

7. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    ไม่รู้ราคาครับแต่รีบซ่อมครับที่ไหนก้อน่าจะจบครับแต่เรื่องราคาไม่แน่ใจครับ ถ้าไว้ใจอู่ทั่วไปไม่ได้สงสัยต้องเข้าอู่ที่มีแบรน์ครับส่วนใหญ่ถ้าเปลี่ยนมีรับประกันครับ

8. tiger9179

156
    2
    0
    ดี ครับ ขอบคุณทุกคำแนะนำ กำลังหาข้อมูลอยู่ครับ...แนะนำเพิ่มเติมได้เลยครับ...ขอบคุณอีกครั้งล่วงหน้าเลย...*._/\_*

9. เปลี่ยนไปเลยครับ เอาของแท้ๆๆนะครับ

10. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    ของแท้หน้าจะ พันกว่าบาท ครับเปลี่ยนเองก็ได้ไม่ยากครับถ้าทำได้ อิอิ

11. tiger9179

156
    2
    0
    มันต้องถอดชุด Timing belt ด้วยไหมครับ เห็นมันอยู่ใกล้ๆกัน กำลังมองๆอยู่เหมือนกันว่าอาจจะลงมือเอง ถ้าไม่ซับซ้อน

12. Kisada

764
    4
    0
    ไม่ต้องถอดครับ ถอดแครสายพานหน้าเครื่องกลับพัดลม

13. Kisada

764
    4
    0
    ไม่ต้องถอดครับ ถอดแค่สายพานหน้าเครื่อง กับพัดลมครับ อย่าลืมถ่ายน้ำนะเดี๋ยวน้ำทะลัก อิอิอิ

14. ไม่เคยอะดันไปครับ

15. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    รีบเลยคับ ... เดียวพัง

16. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    ของผมก็รั่วเหมือนกันยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ เคยลองถาม 0 ดู เบิกใหม่น่าจะตกที่ 4000 มั่งไม่แน่ใจ ถ้าของไม่แท้ รู้สึกจะ 2000 กว่าบาท แต่เพื่อนเคยเปลี่ยนมาใช้ได้ไม่กี่เดือนก็พัง ว่าจะรีบเปลี่ยนอยู่เหมือนกันเดี๋ยวน้ำเข้าเครื่องแล้วจะงานเข้าอะครับ แต่ของผมสงสัยจะเยอะเพราะว่าต้องเปลี่ยนสายพานหมดเลย ลูกรอกอีก ปั๊มน้ำอีกเฮ้อ จน

17. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    11ปีแล้ว ยังม่ายเคยเปลี่ยน

ชักกลัวซะเเล้ว

ม่ายอยากนึกเดวเสียตังค์ อิอิ

18. poo_sitth

poo_sitth New Member Member

37
    1
    0
    2KD ปี2004 เคยเปลี่ยนตอน80000โลฯ เช็คที่ศูนย์ตอนนั้นประมาณ8000บาท
    เลยเบิกที่ร้านอะไหล่ตัวละ2800บาท+น้ำยาหล่อเย็น1กระป๋อง(ราคาจำไม่ได้ละ)
    ค่าแรงช่างที่อู่ของโรงงาน เบียร์หนึ่งลัง;)
    ผ่านมาสามปีละ ตอนนี้จะ140000โลฯ รายการต่อไป T-Belt ที่150000โลฯ เน้อออพี่น้อง...:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้