N16 Neo ใช้เครื่อง รหัสไรหว่า

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Zoml3ies, 24 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Zoml3ies

Zoml3ies New Member Member

29
    0
    0
    อยากทราบว่า N16 มันใช้ เครื่อง ตัวไหนอะ ครับ แล้ว จะ ยกลงมาวาง ใน NX ได้ไหม อ่ะครับ ใคร ทราบ ช่วยอนุเคราะห์ ความรู้ที ครับ

2. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    อิอิ ไม่ทราบครับ ไม่รู้จัก N16 แต่ NEO พอเคยได้ยินครับ

3. Zoml3ies

Zoml3ies New Member Member

29
    0
    0
    เอ่อ คือ SUNNY GL Neo ปี 2004 อะ ครับ มันใช้เครื่อง รหัส อะไรอ่า ละถ้ายกมาวางใน NX จะได้หรือเปล่า อิอิ

4. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    QG16DE กับ QG18DE ครับ
    พื้นฐานเครื่องมันมาจากบล็อค GA แต่ระบบควบคุมทันสมัยกว่า และใช้คอยล์อิสระจุดระเบิดแทนจานจ่าย
    แต่ถ้าจะวางตัวนี้ ..ไม่รู้สิ ผมว่ามันไม่ได้แรงหรือประหยัดกว่า GA16DE ฝาดำยุคก่อนเท่าไหร่เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้