ระหว่าง ad08 กับ re01r ไหน จี๊ด กว่ากันครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Natracing, 23 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    ถามเพื่อนๆ พี่ๆ ที่พอจะมีประสบกาน ตรงหรือพอจะทราบ ตรงนี้หน่อยครับ

พอดีกำลังตัดสินใจอยู่

ขอบคุนล่วงหน้าครับ

2. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ad 08 ลุยถนนเปีกยังดีก่า re อีก เรื่องคุณภาพความหนึบพอๆกัน ใช่งานระยะยาว re จะยาวกว่าหน่อย

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    01R แก้มสวยกว่า เก่ากว่า เลิกผลิตแล้ว

ที่มีขายยางไหม่ แต่ปีเก่า

เจอน้ำมีบิน

08 ไม่เตยลอง

4. ใช้ AD 08 อยู่ แต่ยังไม่เคยใช้ RE 01 เลยบอกไม่ได้ว่าอันไหนดีกว่ากัน แต่ตัวแรกเกาะถนนหนึบดีจริงๆ เข้าโค้งด้วยความเร็วสูงแบบสบายๆ ไม่ต้องแตะเบรค

5. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    น่าจะเทียบ AD08 กับ RE11 นะครับ เทียบผิดตัวอ่ะป่าว

6. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    นั่นน่ะสิ ถ้าเป็นงั้น ad08 น่าจะดีกว่า ถ้าราคาเท่ากันเอา 08 เลยครับ

7. อืม...น่าจะเป็นอย่างที่คุณกุ้งว่ามานะ สงสัยจะเทียบผิดรุ่นแน่ๆ แต่ถ้าคนตั้งกระทู้ต้องการจะเทียบ
    ระหว่าง AD 08 กับ Re 01r จริงๆ แล้วหล่ะก้อ บอกได้เลยว่าคนละเรื่องครับ และที่ผมตอบไปในกระทู้
    ก่อนหน้านี้ว่าไม่เคยใช้ RE 01 นั้นต้องขอโทษด้วยเนื่องจากความจำเลอะเลือน ถ้าเป็นตัว RE 01 Adenaline
    เคยใช้มาก่อนหน้านี้ เกาะถนนไม่ดี เทียบกับ AD 08 แล้วคนละฟิลลิ่งเลย

8. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    Adenaline ------------->> Re001

9. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ส่วนตัวยังไม่เคยใช้ยางซอฟท์ แต่เห็นมากับตา จำได้ว่าตอน track day ที่พีระล่าสุด ฝนตกสนามเปียก คันที่แหกโค้งก็ใส่ ad08 นี่แหละ พวกที่ใส่ยางรถบ้านวิ่งกันชิวเลย วีออสล้อกะทะยังวิ่งสบาย แต่ยางพวกนี้มันกลัวน้ำจริงๆ

ใส่ยางซอฟท์ต้องทำใจสองอย่างครับ คือ ตอนยางเย็นไม่ค่อยเกาะ กับกลัวน้ำนี่แหละค๊าบ แต่ลายมันสวยจริงๆ :p

10. Natracing

179
    0
    0
    แจ๋วเรยครับ ขอบคุนทุกความเหนนะครับ สรุป มีข้อดี ข้อเสียทั้งคู่.. สรุปใส่ ยางมาเล ถูกดี ฮ่าๆ

11. แล้วมันถามทำไม (วะ)

12. Natracing

179
    0
    0
    จิงๆเพื่อนผมมันฝากลองมาถาม กูรู ส่วนตัวผม ไม่มีปันยาหรอกนะครับ มันแพงไป

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มกราคม 2011
  13. RTNET@EK

933
    122
    43
    พี่โต้ง เขายังงั้นล่ะครับ จริงๆ แกใจดี ไม่มีอะไร หรอก อย่า serious เลย

14. ขอบคุณนะเสี่ยหน่อยที่ช่วยประชาสัมพันธ์ อ้อ! แล้วอย่าลืมหาของราคาไม่แพงให้ด้วยนะจะเอาไปโมไส้ใน B20B น่ะ
    ตอนนี้ตังค์ยังไม่พอเลยขาดอยู่ประมาณ 8 หมื่นกว่า แฮ่ะ แฮ่ะ

15. RTNET@EK

933
    122
    43
    ตอนนี้มี แคม สปริงวาล์ว retainer bc stage 3 ,turbo halset ,header ยักก๊อบ toda ,ก้าน eagle ,ลูก turbo
    ลองเอาไปปั้นดูไหมครับ ถ้าแรงและรอดที่เดียวก็จบ ไม่ต้องไปทะเลาะกับเมียอีกต่อไป อิอิ

16. EkRobot

EkRobot New Member Member

30
    0
    0
    ชอบ AD08 ลายโหดดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้