อยากติด เทอร์โบ 5L

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Ta-Tar, 23 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ta-Tar

Ta-Tar New Member Member

9
    0
    0
    อยาติดโบ 5L ครับเป็น รถ SPORT RIDER

1.จะใช้เทอร์โบของอะไร ดีครับ ของแบบเอาไว้แร่งแซงตอนออกต่าง จังหวัด หนีพวกชอบจี้ตูด บูสสักเท่าไรครับตัวถึงไม่ร้อน ตอนนี้ดู Td05 Z18 CT26 มีตัวอื่นที่หน้าใช้กว่านี้ไหมครับ ถ้าไม่สนใจ 3 ตัวที่ว่ามา
    2.ปั๊มต้องทำอะไรบ้างครับ
    3.ท่อต้องเปลี่ยนขนาดเท่าไร ดีครับ 2.2 หลือ 2.5 หม้อกพักกลางใช้ของอะไรดีครับ
    4.ต้องใส่เวสเกต แยกด้วยไหม ถ้าไม่ บูชหนักๆ สะแตนดาส
    5.อินเตอร์ใช้ของอะไรดีครับ ถ้ายิงสด พอไหวไหม เพราะงบตอนนี้จำกัดเอาไว้ใช้งานก่อน
    6.ครัช ถ้าลื่น ต้องเปลี่ยน เท่าที่อ่านๆมาใช้ หวีของ 3s เทอร์โบ ใช้ผ้าเดิมได้ไหมครับ
    7.งบ ไม่เกิน 2 หมื่น พอไหวไหมครับ ยังไม่ติดอินเตอร์ + ครัช
    8.อยู่แถว บางแค ทำแถวไหนดีครับ ขอแถวๆ ฝั่งธน เป็นดีครับ

ขอบคุณครับ ขอโทดด้วยครับถามมากไปน่อย จะได้เป็นแนวทางให้เพื่อน ที่มี 5L ได้เข้ามาอ่าน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มกราคม 2011
  2. รอปั้มดิบดีกว่า ดันให้ครับ
    ตั้ม ทอมแคท

3. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
  4. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ไม่ค่อยถนัดเลย รอด้วยคนครับ

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ข้อ 1. ถ้าจะให้พูดถึง 3 ตัวที่ว่ามานี้ มันไม่สแตนดาดแร้วมั้งคับเนี้ย แต่ถ้าให้แนะนำจิงนะ ขอเป็น 7M CT26 แระกันคับ เพราะใบหลังใหญ่กว่าอีก 2 ตัวที่บอกมา
    เพราะถ้าใส่ใบหลังเล็ก ๆ นะ มันจะทำให้อั้น คลายไอเสียไม่ดี แร้วคราวนี้หล่ะ ตัวร้อนจะตามมา

ข้อ 2. ต้องใส่ฝาปั้มเทอร์โบ คับ ส่วนจะต้องถึงกับเปลี่ยนลูกปั๊มป่าวนั้น ต้องขึ้นอยู่ที่เจ้าของคับ

ข้อ 3. ถ้าต้องการใช้งานจิง ๆ นะ แนะนำว่า 2.5 ใส่พักกลางไส้ตรงสักใบ เพราะถ้าไม่ใส่พักกลางนะ เสียงอ่ะโหดแน่ แต่ขับไม่ดี ได้ต้น ปลายไม่เดิน แต่ถ้าใส่พัก เสียงไม่โหด
    แต่ปลาย ๆ ดันดีคับ

ข้อ 4. ใส่ก้อดีนะคับ เพราะถ้าไม่ใส่ ต้องหาเกสกระป๋องดีดี มาติดไว้คับ

ข้อ 5. จะใช่ของไรก้อได้คับ แต่ถ้าให้ดีก้อ อีโวสักใบก้อได้คับ เพราะถ้าไม่ใส่ ผมว่าจะได้ไม่คุ้มเสียนะคับ เพราะว่าความร้อนมาแน่

ข้อ 6. ลื่นแน่นอนคับ ก้อใส่ของ 3S แหละ เพราะผมก้อใส่อยู่ ใช้งานได้นะ แต่ถ้าเอาโหด ไม่ไหวแน่นอน

ข้อ 7. ถ้าไม่นับ อินเตอร์ + คลัซ น่าจะไหวนะคับ ขึ้นอยู่กะว่า ได้เทอร์โบ มาเท่าไหร่

ข้อ 8. ส่วนร้าน ก้อต้องแร้วแต่เจ้าของเลยคับ เพราะบางท่าน้อต้องการว่าขอให้ ชื่อเสียงร้านดัง ๆ หน่อยเป็นพอ
    ส่วนตัวผมเอง ทำร้านบ้าน ๆ คับ ไม่มีชื่อเสียงไร แถมอยู่ในสวนอีกตางหาก เลยไม่ขอแนะนำดีฟ่าคับ

ได้เท่านี้อ่ะคับ สำหรับความรู้ในเท่าที่ผมมี เพราะผมเองก้อไม่ค่อยถนัด อิอิอิ

6. Ta-Tar

9
    0
    0
    ขอบคุณครับ Moo Tiger Raikhing แล้ว เทอร์โบนอกจาก 3 ตัวนี้มี ตัวไหนหน้าสนใจอีกไหมครับ

ส่วนร้าน ผมไม่สนใจหลอกครับ จะดังไม่ดังยังไง ขอให้งาน ออกมาดีเป็น พอครับ แล้วร้านที่บอกอยู่แถว ฝั่งธนหลือป่าวครับ

7. Ta-Tar

9
    0
    0
    ขอบคุณครับ ทุก หัวข้อ นะครับ ใครมีอะไร แนะนำได้อีกครับ

8. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    เซียนควันดำมาตอบเองเลยนะเนี่ย.....ตามมู๋ว่าเลยคับ

9. เทพ มู๋ มาเอง แหร่ม

10. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    ครบ

11. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ตามนั้นครับ ส่วนร้านนั้นอยู่ฝั่งธนครับ(ขอตอบแทนหมูนะ)
    อยู่นครปฐมครับ

12. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ต้ามหมู้ว้าเล้ยครั้บบบบ

13. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อัฟ อัฟ ครับ

14. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ชัดเจนเลยครับ

15. ตามเซียนเลย

16. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    มีแสนหมดแสน 555

17. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    555+ มีแสนหมดสองแสน

18. X-Diesel

X-Diesel New Member Member

402
    3
    0
    ตามหมูมาติดๆ

หมูแนะนำไปหาพี่รินเลย

ปล. สุดยอดควันดำเค้าเลยแหละ พี่ริน , น้องหมูไร่ขิ่ง

19. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
  20. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    จัดปาย ... อิอิ ^^

21. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0

ข้อ แปด คุณกำลังพาดพิงผมอยู่นะคับ.....อิอิ

ร้านที่เอ็งจะไปทำด้วยใช่ไหมครับ.....น้องเต้...

ปล. ตามเซียนหมูว่าดีกว่า....แนะนำติดตั้งจีพีเอสไปด้วยยยยยยย.....อิอิ

22. Ta-Tar

9
    0
    0
    ที่นี้ดูอบอุ่นจังเลยครับ แล้วพอมีใครพอจะบอกได้ไหมครับ มีเทอร์โบตัวไหน แมทกับ 5L บ้างครับ ขอแบบลงตัว ครับ

23. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    ของผม ยก โบว์ Z มาใส่ เขาเดิม ไม่ได้เเปลงไร แค่เจาะเเคล้ง คราฟ

ถ้าคุม เรื่องความร้อนอยู่ ขับมันคราฟ 5L

ปล. ใส่โบว์ แล้วลืม NA เลยนะ

24. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    น้าอาทคับ มู๋ยังไม่ได้เอ่ยชื่อเลยนะคับ

อย่าร้อนตัวสิพี่ อิอิอิ แซวเล่น ๆ น้าส์ อย่าคิดมาก ขำขำกันปายยยยยย

25. New lopburi

New lopburi New Member Member

217
    2
    0
    ตั้งงบเท่าผมตอนแรกเลย อิอิ พอทำไปมันไหลไปเรื่อยครับ 5555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้