พี่ๆ คับ ถ้าเราซื้อรถติดแก็สมา แต่เราอยากถอดออก กลับมาใช้น้ำมันเหมือนเดิม จะได้หรือเปล่าคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย yojaa, 22 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yojaa

yojaa New Member Member

72
    0
    0
    แล้วถ้าถอดออก เครื่องมันจะยังดีเหมือนเดิมหรือเปล่า

อยากรู้ความเห็นพี่ๆ คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มกราคม 2011
  2. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    สามารถถอดออกได้ถ้าไม่ต้องการมันแล้ว
    ดีหรือป่าว ก็เหมือนเดิมแหละครับ รถเราติดแก๊ส แต่ก็สามารถเลือกวิ่งด้วยน้ำมันได้ หรือขะวิ่งด้วยแก๊สก็ได้ ถ้าถอดออกก็ไม่มีให้เลือก วิ่งน้ำมันได้อย่างเดียว

ถ้าคิดว่าไม่ต้องการใช้ ไม่อยากหนักรถ โคงแรงท้ายโยน เอาออกได้เลยครับ แต่ถ้าไม่คิดมาก ไม่ได้ซิ่งตลอดเวลา เอาไว้แต่วิ่งด้วยน้ำมันก็ไม่ได้เสียหายอะไร

3. yojaa

72
    0
    0
    แล้วเครื่องจะยังดีเหมือนเดิมป่ะคับ

4. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ไม่น่าจะมีผลอะไรนะ

5. yojaa

72
    0
    0
  6. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    เครื่องก็แล้วแต่สะภาพที่เป็นอยู่ก่อนถอดอ่ะครับ ถ้าเครื่องยังแน่นอยู่ วาวไม่ดัง น้ำมันเครื่องไม่เยิ้ม วิ่งด้วยน้ำมัน หรือถอดออก(ก็วิ่งน้ำมันเหมือนเดิม) ก็จะช่วยให้เครื่องสึกหรอช้าลงครับ

7. PerawatK

PerawatK New Member Member

129
    0
    0
    ผมก็ LPG + 91 นะ ^^

8. IIJIIJ

IIJIIJ New Member Member

165
    0
    0
    ของผมได้รถมา ก็มี GAS มาครับ ถอดออกเพราะ เค้าติดตั้งมาห่วย มานั่งแก้ระบบอีก ไม่งั้น ผมไม่ถอดหรอก ขับชิว สบายกระเป๋า ขับให้ น้อง Y8 มาลาโลกเลยก็ได้ครับค่อย หาน้อง B มาแล้ว GAS ว่าเอายังไงก็ว่าอีกที แต่ตอนนี้ผมคงจะไปติดกล่อง E85 ล่ะ (ไม่มีเงินติด GAS) ยอมวิ่งไปเติม น้ำมันบนทางด่วนหน่อย เพราะขึ้นทางด่วนผมเบิกได้ ^^

9. FinkZ

FinkZ New Member Member

139
    2
    0

ขอข้อมมูลหน่อยครับท่าน B16+20 ออโต้ ติดแก๊ส ค่าใช้จ่ายเบ็ดเสร็จอะไรประมาณนี้อ่ะครับ ^^

10. almostcoin

almostcoin New Member Member

190
    1
    0
    ราคาน้ำมันแบบนี้ แก๊สก็โอเคนะครับ ไม่เห็นต้องไปถอด ถ้าไม่ได้ซิ่งตลอดก็น่าจะดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้