จะลอกแผ่นกาว 3 M เก่าออกได้อย่างไร

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย ฮะ ปู ฮับ, 23 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ฮะ ปู ฮับ

ฮะ ปู ฮับ New Member Member

105
    0
    0
    คือได้วอเทอร์การ์ดมาอ่ะครับทีนี้มันกาวของเก่าติดอยู่มันแข็งๆลองใช้คัตเตอร์ขูดก็ไม่ค่อยออก ถึงออกก็เป็นรอย ใครพอจะมีวิธีเอามันออกอย่างละมุนละม่อมมั่งครับ ขอบคุณครับ

2. BirdULTIMAnia

BirdULTIMAnia New Member Member

72
    1
    0
    น้ำมันก๊าดครับ แล้วใช้เล็บขูด

3. <--SkylineGTR-->

<--SkylineGTR--> New Member Lady Member

84
    3
    0
    จะลองไปใช้น้ำมันก๊าดดูค้าบ ว่าจะลองกาว ตรงเสากลาง

4. oat_nextgen

oat_nextgen New Member Moderator

834
    4
    0
    ลอง พวก ครีมทาผิว ดูคับ พวก นีเวีย อะ

5. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    ของผมก็แปะ 3M สีดำอยู่ที่กระจก อยากลอกออกเหมือนกันครับ แต่มัน แข็งมากๆๆๆๆๆ

6. Blackdragon

Blackdragon New Member Member

107
    8
    0
    ลองคาโก้ดูครับ

7. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    คาร์โก้ เอาออกได้ครับ หรือพวกยาขัดสี แม้แต่ สเปร์ย เอนกประสงค์ Sonex ได้ทั้งน๊าน ครับ

8. TRANSIT

TRANSIT New Member Member

1
    0
    0

ลองเอายาหม่องดูสิครับ เคยทำอยู่เหมือนกัน แต่อาจจะใช้เวลานึดนึงนะ อิ อิ

9. pongsak4034

pongsak4034 New Member Member

33
    1
    0
    น้ำมันเบนซินครับออก

10. BIG LC4

BIG LC4 New Member Member

117
    0
    0
    wd 40/ sonax ลองดูครับ

11. EmOtiOn

EmOtiOn New Member Member

187
    2
    0
    ความรู้มากมาย

12. OAK_ZERO

OAK_ZERO New Member Member

316
    1
    0
    น้ำมันก๊าสลองดูคับ

13. Lee@CityMaNia

Lee@CityMaNia New Member Member

318
    1
    0
    คานา ยาขัดสีเพิ่งขัดออกแน่นอน ลองเมื่อไม่นานนี้

14. lukjeab

lukjeab New Member Member

4
    0
    0
    ผมใช้ น้ำยาขัดรถ

15. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    UP TOO

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้