ช่วยตอบคำถามง่ายๆหน่อยครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย top41, 3 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. top41

top41 New Member Member

8
    0
    0
    1.FF FR AE มันคืออะไร ย่อจากอ่ะไร มีอะไรเด่ด มีอะไรด่อยครับ
    2.ผมใช้ FF 1300cc. อยู่ไม่รู้ใช่เปล่านะ Nissan 1.3 ที่นิยมสมัย10กว่าปีที่แล้วอะครับ จะแต่งอะไรดีครับ เครื่องมันเริ่มอึดๆ ติดอ่ะไรให้มันลื่นเร็วขึ้น อ่ะครับ

ขอบคุณครับ
    ผมเด็กใหม่อ่ะ ช่วยตอบหน่อยนะครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    FF เครื่องวางหน้า ขับเคลื่อนล้อหน้า
    FR เครื่องวางหน้า ขับเคลื่อนล้อหลัง
    MR เครื่องวางกลาง ขับเคลื่อนล้อหลัง

3. top41

8
    0
    0
    ขอบคุณครับ

4. naitor

naitor New Member Member

19
    2
    0
    ถ้าเครื่องมันเริ่มอืดก็ลองล้างคาร์บูแล้วก็จูนตั้งไฟใหม่น่าจะดีขึ้นครับ

5. top41

8
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    แล้วพวก เทอโบ Supercharger
    ต่างกันไงครับ
    แล้วติดตั้งไหน ราคาเท่าไหร่
    มีงบซัก 20000 ครับ
    อยากเล่นกับเขามั่ง อิอิ
    ไม่แน่ซักวันอยากลองแข่ง หึหึ
    แข่งรุ่นเล็กนะ SOHC ไม่ไหว....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้