ถามพี่ๆ เรื่องการดูกันชนหน้า Tiger มือสอง ว่าของแท้หรือของเทียมครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย nnk, 7 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nnk

nnk New Member Member

46
    1
    0
    วิธีดูกันชนหน้า ชิ้นบนที่เป็น โครมเมียม ของ Tiger D4D รุ่น 4WD ว่ามีวิธีการดูอย่างไรว่า อันนี้เป็นของแท้โรงงาน หรือของเทียม ....ผมไปดูถามร้านที่ถอดอะไหล่ ขาย เจอกันชน ของไทเกอร์ ชิ้นที่เป็นโครมเมียม หลายอัน ทั้งที่ติดอยู่กับชายล่าง และ แบบที่ถอดออกเหลือชิ้นที่เป็นโครมเมียมอย่างเดียว แต่บางอัน มีรอยสนิมขึ้น ตามขอบตะเข็บ ด้านใน หรือ บางอันด้านใน เหมือนมีการ พ่นสีรองพื้นเกาะเหล็ก ทางร้านเขาเปิดราคาที่ 1000-1500 ขึ้นอยู่กับความสวย .....คือว่าผมเคยไปถามร้านอะไหล่ตัวถัง ของใหม่แต่เป็นของเทียม ราคาอยู่ที่ 1500 ....คือราคาของ แท้มือสอง กับ ของเทียม มือ 1 ราคาใหล้เคียงกัน ....ผมอยากได้ของแท้เพราะการชุบ จะหนาและทนกว่า ของเทียม ...แต่กลัวโดนร้านหลอก กลัวได้ของเทียม มือสอง ครับ

2. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ดูด้านมุมที่ติดกับล้ออ่ะครับถ้ามันยับๆนั่นแหละของเทียม

ลองเคาะดูของแท้เสียงจะแน่นๆเพราะหนากว่า

โครเมี่ยมแท้จะเงากว่าไม่เป็นสนิม(ด้านนอก)ด้านในที่พ่นไว้อาจมีสนิมครับพ่นสีเอาไว้กันมันลามไปเรื่อยๆ

3. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    เวลาเคาะมันดัง แน่นๆๆๆ เลยหรอคับพี่เบน
    ผมว่าถ้าของแท้เคาะมันจะดังแปะๆ ของเทียมดังปุกๆๆ นา :D:D:D
    จขกท อย่าเตะผมนะคับ อิอิ

4. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    แล้วถ้าเคาะละดังแจ๊ะๆ ของจิงป่าวอะ 555 ว่าแต่ว่าเค้าซื้อกันที่ไหนอะอยากได้บ้าง

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เอิก เอิก ดังแจะ แจะ ไม่แน่จัยเหมือนกันคับ
    ตามพี่เบนเลยคับ

6. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    มีปั้มTOYOTA อะคับที่ปลายกันชน
    ของมือ2สภาพสวยราคาประมาณ1500คับ

7. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    เด๋วพี่พาไปซื้อได้นะ ปอ แจะๆเนีย ราคตามที่บอก1000-1500 ได้ของแท้ๆเลย
    ส่วน จขกท ผมว่าสังเกตที่เนือ้งานอะครับ ของแท้ จะเงาโคเมียมจะหนา เนื้อเหล็กก็หนากว่า
    น้ำหนักดีกว่า สรุปถ้าไม่มั่นใจจะซื้อพยายาม ซื้อถูกๆเข้าว่า แท้เทียมจะได้ ไม่เจ็บใจนะครับ
    เชื่อผม ซื้อพวกเนีย ผมกินหญ้ามาเยอะแว้ว ย้ำ เอาถูกเข้าว่า 555

8. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    แจ๊ะ แจ๊ะ นี้ส่งสัยจะเจอน้ำเข้าแล้วมั้ง 555

9. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    รวมชายล่างแล้วเท่าไหร่คับ แล้วอยู่แถวไหนที่มันมีให้เลือกเยอะๆหน่อย
    ขอบคุณคับ

10. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ของเทียมจะบางโครเมี่ยมจะไม่ค่อยเงา

11. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    กันชนโคเมี่ยมประมาณ1500+ชายล่างประมาณ700อะคับ
    ของแท้มือ2อะคับ

12. nnk

46
    1
    0
    ยืนยันตามที่คุณ TiGeR jUnIoR แจ้งเลยครับ ของผมไปซื้อชายล่างของตัว 4WD ของแท้มือสอง 95 % ก็ราคา 700 ร้านที่ผมซื้อ อยู่ตรงถนนเอกชัย ตรงมหาชัยเมืองใหม่

13. yousakorn

yousakorn New Member Member

190
    3
    0
    มีร้านแถวๆ ชลบุรีแนะนำบ้างไหมครับ พอดีเป็นคนบ้านนอกอ้า เข้ากทม. กลัวหลง

14. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อยากได้บ้างจังอ่ะ ราคา 700 จิงนะคับ ขอรายละเอียดเกี่ยวกับเส้นทาง หรือ
    เบอร์ติดต่อ หน่อยสิคับจาได้แวะไปดูบ้าง เออ แล้วมีสเกิร์ตข้างมือสองบ้างป่าวอ่ะ

15. nnk

46
    1
    0
    ตอนที่ผมไปซื้อ ชายล่าง Tiger D4D รุ่น 4WD ร้านเขาเปิดราคาที่ 800 ผมต่อรองได้ 700 บาท สภาพ ก็ประมาณ 90 กว่า เปอร์เซ๊นต์ มีซ่อม นิดหน่อย ในจุดที่ไม่สำคัญ เพราะยังไงก็ต้องเอาไปทำสีใหม่อยู่แล้ว ร้านนี้ผมไม่มีเบอร์โทรนะครับ เพราะไม่ได้เป็นขาประจำ เนื่องจาก แถวที่ผมอยู่มีร้านนี้ร้านเดียวที่ ขายของพวกนี้ และของ บางอย่าง ขายแพงเกินไป เช่น เร็วๆนี้ผมไปหาซื้อกระจังหน้า Tiger D4D รุ่น 4WD เพื่อเอามาทำกระจังตาข่าย ทางร้านเปิดราคาที่ 1500 สภาพนั้นไม่สวยเลย แตกในจุดสำคัญอีก ส่วนอันที่สวยขึ้นมาหน่อย ราคาก็ขยับไปที่ 1800 ผมตัดสินใจไม่เอาเพราะ เช็คราคาของใหม่ เทียม อยู่ที่ 1500 เส้นทางก็ ถ้ามาจากพระรามสองวิ่งเข้าถนนเอกชัย-บางบอน ร้านอยู่ตรง แยกมหาชัยเมืองใหม่ ....มีอีกร้านหนึ่ง เคยเห็นเพื่อนๆเขาบอกไว้ ร้านจะอยู่ตรง ทางเข้า ถนนพุทธมลฑล สายสี่ ถ้ามากจาก ถนนบรมราชนณี

16. BEN360@HLc

2,536
    35
    0
    แจ๊ะๆเป็นเสียงแห่งความสุหนัดครับ

17. TiGeR jUnIoR

1,177
    11
    0
    คุณหมูคับ แถวนครปฐมเยอะเลยอะ
    หน้าโรงพยาบาลสนามจันทร์ก้อมีร้านนึงอะคับ
    ถ้าไม่มีก้อบอกนะเด๋วไปถามร้านแถวๆบ้านให้

18. ^BLUE_SODA^

^BLUE_SODA^ New Member Member

307
    9
    0
    แถวรังสิต มีร้าน แนะนำมั้ย ครับ รบกวน ด้วยจร้าาาาาาาาาา จะได้เข้าไปดูครับบบบบบ

19. BEN360@HLc

2,536
    35
    0
    สะพานควายเยอะกว่าครับนุ.555555555+

20. shojotai

shojotai New Member Member

19
    0
    0
    ช่วยสงเคราะห์ให้สักชุดคาบอยากได้มากๆๆเลย สีบรอนท์ทองก็จะดีคาบ ใครมีหรือเจอหรืออยากขาย โทรได้ 0898502977 กทม.

21. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ของแท้ น่าจะบุบ ถ้าไม่บุบคงไม่เอามาขาย 5555

22. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    0852963953 เลยคับ อาจช่วยท่านได้ ๕๕๕

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้