อยากถามว่า ** เจาะกันชนท้ายหลัง เป็นรูๆ มันช่วยอะไรหรอครับ แล้วมันได้ผลมาน้อยแค่ไหนครับ ***

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Tz, 20 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    ขอบคุณที่อ่านนะครับ คือ อยากทราบว่า เจาะกันชนหลังเป็นรูๆ มันช่วยในเรื่องใด และเห็นผลมาน้อยแค่ไหน หรือเพราะความสวยงานหรือว่าเพราะ ผลทางใจครับผม :)

2. ***SMEs ***

***SMEs *** New Member Member

17
    1
    0
  3. overeoy

overeoy New Member Member

3
    0
    0
    กา-แดะ !!! 555 แซวเล่นนะครับ ...

4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ตามที่คิดนะครับ เบา - อากาศพลศาสตร์ ไม่ให้ลมเข้าไปค้าง เจาะน้อย อาจจะได้ผลเล็กน้อย

แต่ที่ชัดเจนคือ สะดุดตา โหด และเวลาผมเห็นจะคิดว่ามาจากที่เดียวกันคืออู่หนึ่งแน่นอน ^^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มกราคม 2011
  5. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    ผมว่าช่วยได้นะครับ เมกา เค้ายังตัดทิ้งกันไปเลย อิอิ ลมผ่านลื่นๆ + โหด ว่าไปแล้ว ก็แล้วแต่คนแหละคับ ^^

6. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    เด๋ยวจะทำมั้ง อยากทำนานแระ

7. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เจาะเลยครับ โหดดี :-0

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมว่า ดูแล้วโหดดีครับ แล้วแต่ชอบครับ

9. ZajuicE

ZajuicE New Member Member

90
    0
    0
    โหดดิบดีคับ ฮ่าๆ

10. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ผมว่ามันน่าจะมีผลนะคับ และก็หล่อ+โหดคับ

11. tokidoki 1.

tokidoki 1. New Member Member

230
    3
    0
    เท่าที่เห็นตอนนี้เจาะักันเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกก

12. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ทำหน้าที่เหมือน Diffuser ไงคับ ระบายลมในกันชนออกไป ไม่ถ่วงไว้

ส่วนความสวยงามเป็นสิ่งที่ตามมาคับ

13. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
  14. พลศาสตร์ ล้วนๆ เวลารถวิ่งมันจะมีลมไปม้วน บริเวณแถวนั้น ถ้ามีแผ่น Diffuser ปิด เราก็ไม่ต้องเจาะ ไม่มี Diffuser แล้วอยากได้หลัก พลศาสตร์ ก็ต้องเจาะครับ ( อู่ที่เห็นทำแรกๆ อาจจะคนแรก ก็ Speed D )

15. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ถอดครับ

ต้องถอดแล้วทำเหล็กไว้ดึงเบิร์นยาง

....อันนี้ประโยชน์แน่...

16. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    พลศาสตร์มีผลอาจจะไม่เยอะ

เเต่ด้านความโหดดิบดุ ได้ขึ้นมาเยอะเลยเเหละ

17. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ผมว่าน่าจะเกี่ยวกับหลักพลศาสตร์ ว่าแต่พี่หนวดจะเล่นมั้ยครับหรือว่าห่าเหวอะไรก็หาเรื่องเล่น

18. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ว่าจะหากันชนอีกอันไปเจาะอยุ่เหมือนกันครับตอนทำสี

19. [​IMG]

เจาะเพราะสปูนนนนนนนนนนน...........ครับ

20. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ที่แน่ๆเจาะแล้วทำให้บอดี้ดูโหด ส่วนเรื่องพลศาสตร์น่าจะมีผลบ้างนะครับ

อยากทำครับแต่กันชนทรงกันชนไม่ให้ ไม่งั้นจัดไปแล้ว

21. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ลม คง ไหลดีขึ้นนิดหน่อย แต่ได้ความโหดมาอีกแยะ

22. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    รถสวยจัง

23. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    โหดดี พี่ตำหนวดชอบ

24. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ตามๆข้างบนเลย ให้ลมวิ่งผ่านออกจะได้ไม่ต้านไว้ มองไกลๆเหมือนไอพ่นเครื่องเจ็ตพร้อมที่จะยิงไอพ่นออกมา

25. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    ของผมที่เจาะ เพราะโดนยิงมาครับ ไม่มีเวลาไปทำสี
    ขำๆนะครับอย่าคิดมาก

26. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    กันชนคงไม่น่าจะมีผลมากครับ แต่ถ้าเจาะตัวถังเป็นรูน่าจะได้ลดน้ำหนักลงนิดหน่อย
    แต่ได้โหดแน่นอน

27. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    เหนบางคันเจาะ เเล้วใช้เป็นที่ออกท่อแป๊ปไอเสียเลย ก็แปลกดี

28. Sophia-nfs

Sophia-nfs New Member Member

54
    0
    0
    [​IMG] Thanks: โยกัง โยกัง[/IMG]

เจาะเลยครับสวยๆๆ

โหดไม๊ครีับ

29. Sophia-nfs

Sophia-nfs New Member Member

54
    0
    0
    สวยไม๊ครับ

[​IMG] Thanks: โยกัง โยกัง[/IMG]

เจาะเลยครับสวยๆๆ

โหดไม๊ครับ

30. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    วัยรุ่นกะลังฮิตคับ 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้