น้ำมันเครื่องซึมเข้าเรือนจานจ่าย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย kanamoo, 18 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kanamoo

kanamoo New Member Member

11
    0
    0
    เห็นน้ำมันเครื่องซึมเข้าเรือนจานจ่ายเยอะมาก ตรวจสอบดูน่าจะซึมเข้ามาระหว่างแกนจานจ่ายกับ(ซีล,ลูกปืน,หรือบูช) ไม่แน่ใจเรียกไม่ถูกครับ.... อยากทราบว่าอาการนี้สามารถเปลี่ยนเฉพาะชุด (ซีล,ลูกปืน,หรือบูช) อย่างเดียว หรือว่าต้องเปลี่ยนทั้งแกนจานจ่ายเลยครับ ใครเคยเปลี่ยนบ้างครับราคาค่าเปลี่ยนประมาณเท่าไหร่...ขอบคุณมากครับ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    มีชุดซ่อมขาย

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เบิก O รึ YSC

4. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    โอริงจานจ่าย ไม่ถึงร้อย ค่าแรงถอดใส่แพงกว่า

5. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    อาการนี้เป็นทุกคันครับ มันถึงอายุที่จะต้องซ่อมบำรุง ชุดซ่อมกับค่าเเรงไม่กี่ร้อยบาท ผมก็ทำเเล้วเหมือนกัน

6. kosin

kosin New Member Member

65
    0
    0
    ผมก็เป็นครับ มีชุดซ่อม เปลี่ยนครับ ลองแกะเองซิครับไม่ยากครับ

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้