ถามเรื่องหลังคา B14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย yaicreative, 20 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yaicreative

yaicreative New Member Member

20
    0
    0
    หลังคาผุหลายจุดคับ จะรบกวนขอความเห็นจากเพื่อนๆ พี่คับ ว่าจะซ่อมยังไงดี ระหว่างเปลี่ยนหลังคา กับปะผุของเก่า
    แล้วแต่ละวิธีมันมีข้อดีข้อเสียยังไงบ้าง แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่คับ รบกวนด้วยนะคับ

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เปลี่ยนดีกว่าค้าบ

ปะผุไปงานไม่ดีเด่วก้อผุอีก

ส่วนค่าใช้จ่ายเด่วรอท่านอื่นมาตอบค้าบในนี้เปลี่ยนกันเพียบ

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถ้าผุ แล้วก็เปลี่ยน เลยคร้าบ
    ค่าหลังคา ถ้าเป็นแบบเดิม ก็ 4000 5000 ค่าแรง อีก หมื่นกว่า
    ถ้าเป็น moonloop มีกระจก เปิดได้ ก็ ค่าของ 10000 ค่าแรงอีก หมื่น

4. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    มูนรูฟเลยครับ ผมยังอยากได้นะ

5. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ตามนั้น แพงตรงค่าแรง + ยางขอบกระจกที่ต้องเปลี่ยน

6. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    เปลี่ยนครับ จัดเป็นมูนรูฟเลยครับ ราคานี่ตามพี่น้องข้างบนไปเลยคัรบ เพิ่มเติมอีกนิด ล่าสุดผมไปต่อภาษีมา บางท่านก็อาจะไม่เจอนะครับ แต่พอดีรถผมโอนย้ายมาต่างจังหวัด เลยโดนเรื่องหลังคาด้วยเพราะว่ายังไม่ได้แจ้งจดทะเบียนเรื่องหลังคาเป็น Moonroof เลยคุยกับเจ้าหน้าที่ เสียไป 1500 จบข่าวครับ ถ้าทำมาแล้ว ขอใบวิศวะมาจากอู่ด้วยก็ดีนะคัรบ จะได้ไม่มีปัญหา รู้สึกเดี๋ยวนี้กฎหมายเริ่มเอาจริงมากขึ้นเรื่อย ๆ จะได้ขับกันอย่างสบายใจคร๊าบบบบ

7. yaicreative

yaicreative New Member Member

20
    0
    0
    คับ ขอบคุณมากคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้