รู้สึกว่าเครื่องมันหนืดๆตอนรอบเครื่อง 1500 ค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย phonkung, 22 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phonkung

phonkung New Member Member

63
    5
    0
    รถ Nissan Sunny B14 ปี 1995 นะคะ
    เวลาขับไปสักพักตอนรอบเครื่องอยู่ที่ 1500 รถมันจะรู้สึกหนืดๆอ่ะค่ะ
    แต่ก้อเหยียบเร่งไปมันก้อปกตินะคะ พอรอบมันลงมาที่ 1500 ก้อหนืดๆตื้อๆอีกอ่ะค่ะ

อาการแบบนี้ต้องแก้ขไที่อะไรอ่ะคะ บางทีไปที่อู่ช่างเค้าก้อบอกว่ามันปกติ หรือว่าจริงๆมันปกติอ่ะคะ ???

ขอบคุณค่ะ

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    พวกไฟครับ จานจ่าย หัวเทียน สายหัวเทียน

3. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    ตามเฟิสไปคับ
    แรงดันน้ำมันด้วย ปั้มเสื่อมรึยัง
    ลองเช็คดูคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้