อาการเร่งแล้ว วูบ วูบ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย salmon drag, 28 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ รถผมมีอาการวิ่งน้ำมัน แล้วมีอาการวูบๆ เร่งไม่ขึ้น แต่ วิ่งแก๊สปกติ บางทีวิ่งรถมาซักพักดับเครื่องแล้วสตาร์ทเครื่องใหม่(สตาร์ทน้ำมัน) ติดแต่รอบเครื่องต่ำๆ เหยียบคันเร่ง รอบก็ไม่ขึ้น แล้วก็ดับ

สตาร์ทนานกว่าจะติด ต้องเว้นช่วงซักพัก แต่ ถ้าเปลียนเป็นสตาร์ทแก๊ส ทีเดียวติดเลยครับ

ลองเปลี่ยนปั้มติ๊กแล้วครับก็ไม่หาย อาการเหมือนเดิมครับ อาการแบบนี้เป็นที่อะไรครับ

2. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    เป็นแต่วิ่งน้ำมันก็ลองไล่ระบบน้ำมันดูสิครับ หัวฉีดตันหรือเปล่า

ถ้าไม่ค่อยได้ใช้โอกาศตันก็มี

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ไล่ระบบน้ำมัน
    เริ่มจาก
    1. ปั๊มติ๊ก
    2. กรองเบนซิน
    3. หัวฉีด

ลองไล่กลับก็ได้ครับ หัวฉีด ถอดทีละหัว

4. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    หัวฉีดเช็ค ยังไง ครับ

5. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    อาการเดียวกันเลย หุหุหุ

6. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    ปกติเติมน้ำมันเลี้ยงถังไว้เท่าไหนครับ อย่าให้น้อยมากนะครับ บางคันเติมน้ำมันไว้แทบจะตกเกจ์
    ใช้น้ำมันบ้าง หรือให้ถี่ขึ้น บางคนสตาร์รถได้กระแทกรอบให้ตัดเป็นแก๊สเลย น้ำมันแทบจะไม่ได้บริโภคเลย
    อย่างไงลองไล่ระบบน้ำมันดูตามข้างบนนะตามที่พี่ๆแนะนำ บางทีในถังน้ำมัน สกปรกมากอาจจะต้องล้างถัง
    ลองดูครับ ขอให้หายไวๆ

7. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ลองไล่ตามเพื่อนๆ ว่าดูครับ ถ้าสงสัยหัวฉีดก็
    ลองให้พวกร้าน เช็คหัวฉีด ลองเช็คให้ดูสิครับ พวกไทยนิยมดีเซล
    ราคารูสึกจะไม่เกิน 400 นะ แต่ก่อนจะเสียตัง ถ้าทำเองก็ ถอดสายน้ำมันเข้าราง
    แล้วเอามาใส่แกลลอน แล้วลอง start ดู ถ้าน้ำมันยังพุ่งได้แรง ก็มีแนวโน้มว่าอาจจะไม่เสีย
    แล้วก็มาดู regulator อีกตัวด้วยนะครับ

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ตาม ด้าน บนเลย ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้