ถึงเพื่อนๆที่ทำสีขาว Type R

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SPEED R, 19 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ไม่ทราบว่ามีวิธีการดูเเลรักษาสีอย่างไร เช่นล้างบ่อยเเค่ไหน
    เคลือบสีกี่เดือน/ครั้ง ของผมใช้เเมกไกว์ เบอร์21 เคลือบ เงาดีคับ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
  3. oxtopuss

oxtopuss New Member Member

182
    3
    0
    สีอะไร ก็น่าจะเหมือนกันนะครับ

ผมล้างก็เข้าร้าน เคลือบ MQ เหมือนกัน 150 บาท
    อาทิตละครั้ง ก็เดือนละ 600 เอง

แค่ไม่เช็ค ก้ไม่เป็นรอยขนแมวแล้วครับ

และก็อย่าจอดตากแดด ครับ สงสารรถ

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    Prewax บ้าง ขัดบ้าง จะได้ไม่เหลืองเกินไปครับ

เคลือบอย่างเดียว ยังไงก็เหลืองครับ

5. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    2-3 เดือนเคลือบที ไม่ค่อยได้จอดตากแดดน่ะครับ
    แต่รถสวยมากเลยนะครับ

6. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    ขยันล้างทุกครั้งที่เปื้อน+อย่าจอดตากแดดทุกวันเป็นใช้ได้ครับ ของผม 2 ปีแล้ว ไม่ค่อยจอดตากแดด 3-4 เดือน เคลือบสีที ( ตั้งแต่ทำมาไม่เคยขัดสี ยังขาวปิ๊ง )

7. ผมเคลือบทุกครั้งที่ล้างครับ

8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ของผม6เดือนขัดเคลือบ1ครั่ง ทำสีขาวมาเกือบ8ปีจนถึงตอนนี้สีก็ยังเงางามครับ

9. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สวยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้