[ช่วยด้วย] b14 แอร์เบอร์ 1 2 3 ไม่ทำงาน 4 ปกติ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Tranuki, 6 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tranuki

Tranuki New Member Member

50
    1
    0
    อาการตอนนี้ switch air เบอร์ 1,2,3 ไม่ทำงาน แต่เบอร์ 4 ทำงานปกติ
    เบื้องต้นผมลองหาข้อมูลดูแล้วหลายๆท่านบอกว่า Resistors อาจจะเสีย เป็นเช่นนั้นจริงหรือไม่ ราคาตัวละเท่าไหร่ ร้านแอร์ทั่วไปสามารถแก้ไขปัญหานี้ให้เราได้ไหมครับ

ปล. ตอนนี้เปิดเบอร์ 4 ได้อย่างเดียว เหมือนพายุเข้าเลยครับ

2. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ใช่ตัวนั้นแหละครับ เคยเปลี่ยนในเชียงกงสามร้อย เอาตัวอย่างไปเทียบด้วยนะครับ ส่วนถ้าซ่อมเองต้องลอง

3. Tranuki

50
    1
    0
    ตอนนี้มอเตอร์พัดลมใกล้จะพังแล้วด้วย ถ้าซื้อทั้งตู้แอร์เลย จะได้อุปกรณ์ Resistor และ Motor ด้วยรึเปล่าครับ

- - - Updated - - -

ตอนนี้มอเตอร์พัดลมใกล้จะพังแล้วด้วย ถ้าซื้อทั้งตู้แอร์เลย จะได้อุปกรณ์ Resistor และ Motor ด้วยรึเปล่าครับ

4. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
  5. Tranuki

50
    1
    0
  6. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    เปลี่ยนรีซีสเตอร์ครับ ราคาประมาณ 300 ถ้าซื้อตู้แอร์ใหม่ตัวนี้ก็ไม่มีครับ แต่ถ้าซื้อตู้เชียงกงลองดูอาจขอเป็นของแถมได้

- - - Updated - - -

เปลี่ยนรีซีสเตอร์ครับ ราคาประมาณ 300 ถ้าซื้อตู้แอร์ใหม่ตัวนี้ก็ไม่มีครับ แต่ถ้าซื้อตู้เชียงกงลองดูอาจขอเป็นของแถมได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้