หาอู่ที่ จ. สุราษ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย armam, 11 ธันวาคม 2010

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. armam

armam New Member Member

6
    2
    0
    คือผมเพิ่งย้ายมาอยู่ที่ สุราษอ่ะครับ
    อยากทราบว่าแถวไหนพอจะมีอู่ที่ทำเครื่อง 4g63t ได้บ้างครับ
    ไปถามมาแต่ละอู่แทบจะไม่รู้จักเครื่อง 4g63t เลยอ่ะ
    แล้วก็พอจะทราบร้านท่อที่ทำดีๆบ้างมั้ยครับ....
    ขอรบกวนหน่อยนะครับ....

2. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ยินดีต้อนรับครับ อู่แถวสุราษฏร์หายากคับ ผมก้ออยู่สุราษฎร์ เจอกันทักทายกันได้นะครับ
    เหมือนเคยเห็นรถคุณ armzamania นะคับ
    ผมมีช่างประจำอยู่ที่เดียวไกล้ๆบ้าน (อ.ดอนสัก) ต้องคอยบอกเค้าอยู่เรื่อยๆ แต่ตอนนี้ก็พอทำได้แล้ว
    ล่าสุดก้อเพิ่งยกครัชมา ก็โอเคดี>> ส่วนร้านตั้งศูนย์ไปมาสองที่ ตั้งไม่ตรง จนไปจบแถวหลังค่ายทหาร
    มีอะไรก็โทรมาได้เลยคับ 080 5284666 อั๋นครับ ผมใช้อีโว3 สีเทา ตามรูปครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 ธันวาคม 2010
  3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ดีครับ อั๋นจะได้มีเพื่อน ซักที
    ผมมีเพื่อนอยู่สุราษ สมัยเล่น Cef เยอะหลายอู่ แต่พวกนี้ถนัด RB กับ JZ
    มีศูนย์มิตซูชุมพร ก็มีหัวหน้าช่างศูนย์ที่ทันเครื่องอีโว3 แต่ก็ไม่ชำนาญมาก

4. primo_xx

747
    6
    0
    หวัดดีคับพี่โอ๋ คิดถึงเพื่อนๆอีโวอยากไปเจม ไม่ว่างได้ขึ้น กทม. เลย
    กำลังคิดจะปล่อยอีโว3 ไปเล่นตัวอื่นแล้วเหมือนกัน แต่อีกใจก็อยากเก็บเพราะด้วยความหายาก

5. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    อั๋นคันไข่ จะรีบขายไปไหน อยู่เป็นเพื่อนกันก่อน

เมื่อไหร่จะกลับมา กทม ละท่าน

6. primo_xx

747
    6
    0
    ขึ้นไปปีใหม่แต่ไป แต่จะไปเหนือต่อ ยังไม่ขายหรอกมั้ง ถ้าไม่มีอีโว7 ราคากระชากใจมายั่วน้ำลาย อิอิ

7. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ทำไปเยอะ ขายไม่ลง 555...
    เดือนที่แล้วผมประกอบเครื่องใหม่ + คลัตซื +เกียร์ +โช้ค + ยาง ทะลุแสนไปหลาย ขายไม่ลง 555

8. primo_xx

747
    6
    0
    step ใหม่วิ่งดีไหมครับพี่โอ๋ เห็นลงวิ่งควอเตอร์ไมล์ ผลออกมากี่วิครับ

9. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ตอนวิ่ง Option ตั้งใจไปดูครับ เลยยังจูนรถไม่เสร็จ
    รันอินมาได้แค่600โล รถมีแค่ 3เกียร์ บูสท์บาร์เดียว แคม+ไฟ ก็ยังไม่ได้ตั้ง ยางแดร๊กไม่ได้เตรียมไป ใส่ยางถนนไป เวลาอยู่13.16 ดีที่สุด ไม่น่าพอใจ
    แต่รถแข่งแถวๆนี้ มันเลี้ยว เลยต้องให้พี่แก้วยืมรถไปหวด เพราะเสียค่าสมัครไปแล้ว 555..
    ตอนนี้จูนเสร็จแล้ว กลับไปบูสท์ 1.8 บาร์ ยางR11 เวลาไม่ทราบเลยครับ ทราบแต่ว่าตอนจูนเมื่อคืนวานซืน บนทางด่วน สวนรถยุโรปค่ายดังตัวแรง กระเด็นไปลิบๆ
    แต่ต้องรีบยกเพราะตีนปลายทางโน้นมาจอตูดแล้ว 555.

10. primo_xx

747
    6
    0
    บูตเยอะจัง ม้ามาเพียบเลยสิคับ แสดงว่าใส้ในเต็มเม็ดเต็มหน่วย ส่วนรถยุโรปที่ว่านี่เจ้าBW S5 ตาโอ๋ป่าวพี่ อิอิเห็นช่วงนี้แกเล่นซุปเปอร์ไบค์

11. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เห็นมาร์ชว่า มันไปกลิ้งมาแล้ว 555..

ส่วนรถยุโรป ก็เป็นเจ้า Au.. ที่ถ้าเราไม่ได้บูสท์เยอะไม่มีทางได้แซงเค้าเลยครับ ขนาดเกียร์ออโต้ด้วยนะ 555..
    แซงไป 4-5 จนหมดไมล์ไปนานแล้ว พอยกคันเร่งนิดเดียวเข็มไมล์ยังไม่ทันลงจาก180เลย มันมาจอตูดอีกแล้ว 555..

12. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    รุนแรงกันจิงๆ แล้วจะตามใครทันเนี๊ยะ

ส่วนเสี่ยอั๋น คันไข่ กับพี่โอ๋ ไม่ต้องขายหรอก
    เจอ7 ก็ซื้ออีกคันเลยยยย

จะได้ไม่ต้องเสียดายเงินที่ลงไป:D

13. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    อยากขับเกียร์ออโต้มั้ง กับรถซิ่งแบบนี้ ถ้านับตั้งแต่รถซิ่งคันแรกมาจนคันนี้ ก็ขับทุกวันมา 17 ปีแล้ว
    อยากจะขับเกียร์ออโต้มั้ง นั่งมองรถจดประกอบอยู่ 555..

ตอนนี้เสี่ยเจ้าของโรงงานน้ำมันที่supplyน้ำมันให้ผมอยู่ แกมาปรึกษาว่าแกมีS14ซื้อมาตั้งแต่ป้ายแดง สภาพเดิมสนิท จอดคุมผ้าไม่ได้ขับมา4-5ปี
    แกปรึกษาอยากจะบูรณะหรือว่าจะขายทิ้งดี ผมเลยตาเป็นประกาย วิ๊งๆๆๆ เลย 555..
    ตามหา S14 เดิมนี้หายากแห่ะ แต่รถจดประกอบเห็นมีสวยๆเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ธันวาคม 2010
  14. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    อ่าว ตาอั๋นคนสุราษหรอกรึ.... ผมคนชุมพรน่ะ.....แต่เจ้าอีโวผมคันนี้ ยังไม่ค่อยได้ลิ้มรสถนนที่ชุมพรเล้ยยยยย....อาจจะมีเร็วๆนี้ละมังที่อาจจะต้องลงไปใช้ชีวิตที่นู่นบ้าง.... ยังมองๆอยู่เลยว่าจะมีอู่ที่แตะรถเราแล้วไม่ร้อนบ้างมั้ย....

ที่พี่โอ๋ว่ามาที่ศูนย์มิตซูชุมพร ก็ใจชื้นขึ้นมานิดนึง ไม่รู้ว่าตอนนี้แกจะยังอยู่มั้ยน่ะ

15. primo_xx

747
    6
    0
    ช่างรู้จิงหายากครับ มี2แบบ คือ พยักหน้าทำเป็นรู้แต่รู้ไม่จริง กับอีกอย่างคือไม่รู้เลย
    ถ้าเรื่องเครื่องผมส่งขึ้นกทม. แต่ถ้าอื่นๆก้อพอทำเองได้ครับ
    ตอนนี้กำลังหารถคันที่2ใช้ครับ evo เอาไว้เฉพาะกิจ 5555

16. toku

1,101
    4
    0
    กะลังหาๆอยู่เหมือนกัน คงเน้นรถครอบครัว ใช้งานง่ายๆ นั่งสบายๆ ประหยัดน้ำมัน และตอบสนองกิจกรรมอื่นๆของชีวิต .... พูดไปแล้ว หายากน่ะเนี่ย

17. KONGKUB

2,256
    14
    38
    รถตู้หัวจรวด วางj ติดgas
    เที่ยวได้ ใช้งานประหยัด ขนเพื่อนได้ อเนกประสงด์ไปถึง ประหยัด ไม่ต้องเข้าโรงแรม เลยนะพี่

18. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ผมนั่ง Alphad พี่โหน่งไปเพชรบูรณ์มา
    มันตอบโจทย์ทุกข้อของต๊อกได้หมดเลยนะ
    ทั้งแรง นุ่ม หนึบ สวยงาม หล่อดูดี รถครอบครัว6ที่นั่ง ไปไหนมีแต่รถข้างหน้าหลบให้ ใช้งานสะดวก และเป็นเครื่อง2.4ที่ประหยัดน้ำมันโคตรๆ

19. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ผมนั่ง Alphad พี่โหน่งไปเพชรบูรณ์มา
    มันตอบโจทย์ทุกข้อของต๊อกได้หมดเลยนะ
    ทั้งแรง นุ่ม หนึบ สวยงาม หล่อดูดี รถครอบครัว6ที่นั่ง ไปไหนมีแต่รถข้างหน้าหลบให้ ใช้งานสะดวก และเป็นเครื่อง2.4ที่ประหยัดน้ำมันโคตรๆ

20. primo_xx

747
    6
    0
    ชอบประเด็นหลังของก้องจริงๆ 555 ตอบได้เคลียมากๆ 55555 ก้องเก่งจริงเรื่องช่วงล่าง คอนเฟริม

21. KONGKUB

2,256
    14
    38
    เข้าตัวอีกแล้วกู

22. toku

1,101
    4
    0
    ก้องมันเซียนเรื่องนี้อยู่แล้ว..... 555

จะว่าไป ของพี่โอ๋ กะของก้อง รถมันคล้ายๆกันเลยแหะ เพียงแต่ของก้องมันดันเป็นรถทำมา โมมา ... แต่ของพี่โอ๋นี่ ออกห้างมาเลย..... หรูหราต่างกัน สวยต่างกัน ใช้งานใกล้กัน.... (แต่ไม่มีตังส์ซื้อง่ะ)

ฉะนั้นสรุป .... เอา space runner (RVR) ลงเครื่องสองพัน ติดแก๊สโล๊ด ..... เท่าไหร่หว่า ...ตังส์มีพอมั้ยเนี่ย

23. KONGKUB

2,256
    14
    38
    พี่ต๊อกสอนมาดีครับ...อิอิอิอิ

24. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    Alphad ถ้าเข้ากรุงเทพว่าจะไปดูรถอยู่เหมือนกันคับ ที่บ้านต้องการรถเดินทางสบายๆ

25. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เห็นพี่โหน่งบอก Car-Max พระราม9 ครับ ได้ OPTION ครบๆแท้ๆ จากญี่ปุ่น ไม่ใช่มาจากอินโดครับ
    เห็นพี่โหน่งว่าแนะนำเพื่อนๆซื้อตามไปอีก 3 คัน ลองไปถามแกดูก็ได้ครับ เผื่อแกมีส่วนลดอีก

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 15:11:11 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:10:51 ----------

เห็นพี่โหน่งบอก Car-Max พระราม9 ครับ ได้ OPTION ครบๆแท้ๆ จากญี่ปุ่น ไม่ใช่มาจากอินโดครับ
    เห็นพี่โหน่งว่าแนะนำเพื่อนๆซื้อตามไปอีก 3 คัน ลองไปถามแกดูก็ได้ครับ เผื่อแกมีส่วนลดอีก

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้