สอบถามเกี่ยวกับ ตัวปรับแคมเบอร์ หน้า-หลัง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย B02, 16 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. B02

B02 New Member Member

72
    1
    0
    คือว่า รถผมมีปัญหาตั้งศูนย์ไม่ได้ ช่างบอกว่ารถโหลดมากๆ จะตั้งศูนย์ไม่ได้ (ปรับตั้งไม่ได้ค่า ศูนย์)
    ช่างบอกว่า ต้องหาตัวปรับแคมเบอร์มาติด
    ตอนนี้มีปัญหา ยางกินไม่เต็มหน้ายาง
    ผมต้องทำตามที่ช่างว่ามาหรือเปล่าครับ
    และราคา ตัวปรับแคมเบอร์ หน้า-หลัง เท่าไร

ขอบคุณครับ

2. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    คู่หน้า ราคา 7,000 บาท
    คู่หลัง ราคา 4,000 บาท ของ Buddy club ครับผมรถผมก็เป็นอาการเช่นเดียวกับคุณครับดอกยางด้านในโล้นซะ

3. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    เคยได้ยินมาเหมือนกัน ว่า EK ไม่มีตัว แคมเบอร์ อะครับ
    แต่ค่าตัว ตัวปรับแพงจัง ....

4. LimiTeD`EdiTioN

LimiTeD`EdiTioN New Member Member

25
    0
    0
    เป็นเหมือกันครับ แต่ทำไมผมล้อแบะแค่ล้อหลังซ้าย เป็นกับช่วงล่างผมหรือปล่าวครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มกราคม 2011
  5. B02

72
    1
    0

มียี่ห้อ Buddy club ยี่ห้อเดียวหรือครับ
    และที่ขายกันตามเวป คุณภาพใช้ได้ทมั้ยครับ

ข้างหน้าแพงจัง

6. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    มีหลายยี่ห้อครับ คุณภาพตามราคา
    ที่มีขายนะ ของekมี แคมเบอร์ หน้า-หลัง
    ปรับ โท หลัง
    ใส่แล้ว ตั้งได้ "0" ยางจะได้กินเท่ากัน
    รถโหลดต้องทำใจครับ ขยันสลับยางหน่อย

7. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ปรับแคมเบอร์
    ด้านหน้า ลองหามือสองญี่ปุ่นดูสิครับ มาเปลี่ยนบูช กับลูกหมากเอา
    ด้านหลังเอา เอาชิมรองจุดยึดปีกนกบนได้ครับ

8. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ลองดูครับ มีหลายยี่ห้อ ของใหม่ ก็ตั้งแต่ 3-4000 ขึ้นไปสำหรับคู่หน้า

คู่หลัง น่าจะสัก 2-3000 ขึ้นไปครับ

ไม่งั้นก็ใช้วิธีดัดคอมาเอาก็ได้ ดีอย่างเสียอย่างครับ คือปรับตั้งไม่ได้ตามใจเรา ราคาก็ถูกกว่าของปรับได้เกือบครึ่ง

ของปรับได้ บางรุ่นน็อตเล็กไปนิด เค้าว่า ถ้าใช้งานโหด ๆ ก็อาจน๊อตลื่นสไลด์ได้ แต่เท่าที่ใช้มา ยังไม่มีปัญหาครับ

แต่ส่วนใหญ่ รถโหลด เกือบ 80 เปอร์เซน ก็ล้อแบะครับ ขยันสับยางกลับในนอกบ้าง ก็พอได้ครับ

ยางมันอายุแค่ 2-3 ปี เด๋วก็เปลี่ยนใหม่แล้ว

9. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ตามลิงค์ด้านล่างเลยครับผม

10. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    เปิดออฟชั่นไทยแลน อย่างหล่อ อ่อ รถนะไม่ใช่คน แหะๆ ลูกสาวเป็นไงบ้าง

11. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เป็นไปได้ว่าพวกบูช ปีกนกต่างๆ ปีกนกบน 2 ตัว(ตัวที่ใช้ปรับแคมเบอร์) ปีกนกล่างอีก 3 ตัว(ที่เขาชอบเปลี่ยนเป็นสีๆ กัน) หรือ บูช swing arm ตัวใหญ่ ๆ
    ตัวใดตัวหนึ่งหรือหลายตัวฉีกขาดระยะมันเลยเพี้ยนไป ตรวจสอบดูได้ง่ายครับ

12. B02

72
    1
    0
    คิดหนักเลยทีนี้ ตัวเลือกเยอะอีก

13. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ตอบแบบโดยรวมนะครับ
    บูชสึกหรอฉีกขาด
    สวิงอาร์มปีกนกเคยโดนกระแทก
    ตัวถัง
    เท่าที่ผมนึกออกตอนนี้ครับ

14. LimiTeD`EdiTioN

LimiTeD`EdiTioN New Member Member

25
    0
    0
    เดี๋ยวจะลองเช็คดู ขอบคุณครับ

15. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    สบายดีครับทั้งพ่อทั้งลูก แต่เราไม่ได้เจอกันนานมากเลยนะ :D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้