ช่วยคลายกังวนเรื่องกล้องcctyจับรถฝ่าไฟแดงหน่อยครับ ด่วนเลยท่าทางจะโดนหลายพัน

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย kraisri, 17 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kraisri

kraisri New Member Member

10
    0
    0
    ช่วยคลายกังวนเรื่องกล้องcctyจับรถฝ่าไฟแดงหน่อยครับ ด่วนเลยท่าทางจะโดนหลายพัน คือผมกลับรถในที่ห้ากลับตรงแยก
    แยกพัฒนาการตัดกับซอยรามคำแหง24 พึ่งมารู้ว่ามีกล้องหลังกลับรถไปแล้ว10กว่าครั้ง แต่ผมก็รอสันยานไฟเขียวให้เลี้ยวก่อนนะครับพอไฟเขียวผมก็กลับรถเลย วิ่งมาจากแยกพัฒนาการกลับรถไปศรีนคริน
    ผ่านมาจะ2เดือนแล้วยังไม่มีใบสั่งมาบ้าน กลัวใบสั่งจะมาทีหลังมาทีหลายๆใบๆ โดนที่บ้านเอาตายแน่เลย ชื่อรถก็ไม่อยู่บ้านที่นี้ด้วยอยู่อีกบ้านยังไม่ได้เข้าไปดูเลย กลัวจริงๆ

2. kraisri

10
    0
    0
    ลืมไปว่ารถไม่ได้จดทะเบียนไว้บ้านที่อยู่
    ร้อนใจจริงๆ ใครเป็นตำรวจช่วยบอกผมที
    เท่าที่ผมศึกษาเห็นเค้าบอกว่าจะจับรถที่ฝ่าไฟแดงกับเส้นทึบได้ แต่เค้าไม่บอกว่าจับยูเทินได้ด้วย
    แต่ถ้าผมโดนคงโดนเป็นหมือนจริงๆ เพราะพลาดไปหลายครั้งมาก

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    แยกนั้น เค๊า ห้าม กลับ รถ อยู่แล้วอะครับ มีป้ายติดอยู่
    ให้ไปกลับรถ ตรงอุโมงค์
    จริงๆแล้วก็รู้อยู่แก่ใจนะครับเรื่องทำผิด :D

เรื่อง จะ โดน หรือเปล่าไม่ทราบได้อะครับ
    ต้องรอ ประมาณสามเดือน

4. kraisri

10
    0
    0
    ผมโทรไปถามที่ บกจร เค้าบอกว่ากล้องจะจับเฉพาะแหกไฟแดงเท่านั้น พวกทับเส้นหรือเลยเส้นเค้าไม่คิด ขอบคุณมากครับ

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    สบายใจได้แล้วก็อย่าทำผิดอะไรอีกนะครับ กฎมีไว้ให้ปฏิบัติ ไม่ได้มีใว้ให้แหกนะครับ

6. DoS_13

DoS_13 New Member Member

84
    0
    0
    เรื่องกล้องฝ่าไฟแดง กว่าจดหมายจะมาถึงมีตั้งแต่ 2 อาทิตย์ ถึง 4 เดือนครับ เพราะว่าผมโดนมาแล้ว กว่าจะมาถึงบ้าน 3 เดือน 2 อาทิตย์ ครับ แต่ไม่ต้องกังวลครับ ไม่ต้องไปจ่าย ก็ต่อทะเบียนได้ครับ เพราะว่าทำมาแล้วครับ

7. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    แยกนั้นมีกล้องเฉพาะขาออกครับ (คลองตันมุ่งหน้าศรีนครินทร์) :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้