มีเสียงหอน คล้ายๆ หวูด รถไฟ แต่ดังเบา ๆ

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย pikkoro, 18 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pikkoro

pikkoro New Member Member

158
    0
    0
    มีเสียงหอน คล้ายๆ หวูด รถไฟ แต่ดังเบา ๆ ไม่รู้เป็นไรใครรู้ตอบที เป็นเวลาเครื่องร้อนได้ที่ แล้วแตะคันเร่ง มันจะดังแว๊บนึง แล้วหายไป แต่ขับปรกติ พอรอบสูงไม่เป็น ช่วยด้วยครับ

2. realmomotaro

realmomotaro New Member Member

66
    0
    0
    ผมดังต่อนผ่อนครันเร่งอะคับ แบบว่าเพอเครื่องมันดึง ให้หยุดอะคับ

3. Bowling11X

Bowling11X Member Moderator

373
    2
    18
    เสียงมันดังยังอะเนี่ย.... ไม่กล้าตอบอะครับ มันต้องลองฟังเอง แล้วก็หาที่มาว่าดังจากช่วงไหนของรถนะครับ

4. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    เรื่องเสียงนี่เปนเรื่องที่พูดยากครับ
    ดูอาการยากยังไงลองค่อยๆไล่ดูแล้วกันครับ

5. jds

jds New Member Member

41
    0
    0
    รถผมก็ดังครับ ดังตอนเดินเบาเครื่องร้อนได้ที่แล้ว แตะคันเร่งก็หายไป ดังมาจากแถวๆปั๊มpower กับปั๊มน้ำ แต่เช็คหมดแล้วปกติทุกอย่าง งงครับงง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้