สอบถามFeeling ของเพื่อนๆที่ใช้สปิงแต่ง+โชคเดิม

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย VITAN, 13 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. VITAN

VITAN New Member Member

246
    0
    0
    พอดีผมอยากทราบ Feeling ของพี่ๆเพื่อนๆ ว่าท่านใดที่เปลี่ยนแต่ สปิงแต่งอย่างเดียว แล้วใช้โชคอัพเดิมๆ

ว่ามีความรู้กับการขับขี่อย่างไรบ้างครับ ว่ารถมีการโดดมากไหม หรือแข็งกระด้างมากไหม.

พอดีผมใช้โชคอัพ กึ่งแก๊งกึ่งน้ำมัน จะเปลี่ยนสปิงเป็นสปิงแต่ง โหลด1.5นิ้วอ่ะครับ

เลยอยากถามความรู้สึกของพี่ๆเพื่อนๆ ในการตัดสินใจอ่าครับ

ขอบคุณมากครับ ^^

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เตี้ย เต้น

3. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    กระเด็น กระดอน ชัวร์ป๊าป ยิ่งโดนโช๊คอัดน้ำมันเข้าไปรับรอง..........................จุก!!!!

4. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    ลำบาก มั่นใจ

5. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    กำลัง จะเอาไปอัดเลยอะคุณ พรี่

6. jar_zar

jar_zar New Member Member

30
    0
    0
  7. Ex-ProfLeZs

Ex-ProfLeZs New Member Member

171
    1
    0
    ผมว่า ถ้าสปิงโหลด + โช๊คเดิมอะ มานจาเตี้ยแบบยวบๆ นะครับ

เพิ่มงบสักนิด เอาไปอัดน้ำมันสักหน่อย ก็ใช้ได้นะครับ ดีขึ้น หนึบหนับๆ

แต่ถ้าเป๋าตุงจัด โช๊คแต่งไปเรย ทีเดียวจบ

อย่างเช่น Silver's Daiyama Gab :D

8. VITAN

246
    0
    0
    ถ้าผมจะเปลี่ยนแต่สปิงแต่งคู่หน้า ให้เตี้ยลงสัก1.5นิ้ว เปลี่ยนเฉพาะคู่หน้านะครับ

มันจะเด้งมากไหมอ่าครับ ใช้โช็คอัพกึ่งแก๊สกึ่งน้ำมัน ของคายาบ้าอ่ะครับ

9. VITAN

246
    0
    0
    ถ้าผมจะเปลี่ยนแต่สปิงแต่งคู่หน้า ให้เตี้ยลงสัก1.5นิ้ว เปลี่ยนเฉพาะคู่หน้านะครับ

มันจะเด้งมากไหมอ่าครับ ใช้โช็คอัพกึ่งแก๊สกึ่งน้ำมัน ของคายาบ้าอ่ะครับ

10. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    เหมือนว่าจะดีนะครับ
    ขับสบายๆเอาสวยก็ชิวๆนะครับ

แต่ถ้าเอาไปเยียบมิดหรือวันข้างหน้าโมหรือวางเครื่องใหม่เอาไม่อยู่แน่

ลงโช๊คแต่งมือสองสภาพดีๆจบทีเดียวง่ายกว่าเยอะ
    เช่น CUSCO, TEIN ราคาก็ไม่มากมายนะครับ

มันสำคัญตรงมันเกาะดีกว่ากันมากครับ
    ราคาตั้งแต่หมื่น ไม่เกินสามหมื่น ตามสภาพและ TYPE นะครับ

B14 ของผม เลือก TEIN HA สปริงสองชั้น 2 หมื่นกว่า

11. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ถ้าในเบื้องต้นจะใส่สะปิงโหลดอะคับ แนะนำให้นำโช้คไปอัดน้ำมันกึ่งแก๊สด้วยจะดีกว่าครับ ไม่งั้นจะนุ่มเกินไป ผมว่าไม่น่าจะดีแน่ๆ คับ

12. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ตามปกติสปริงแต่งจะขายเป็นเซ็ต

ไม่แยกขายเป็นคู่นะครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้