อยากทำช่วงล่าง ms133 ใหม่ ใครมีร้านแนะนำไหมครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย [H]el2[o], 11 มกราคม 2011

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. [H]el2[o]

[H]el2[o] New Member Member

4
    0
    0
    คือ ผมอยากจะแต่งรถ แนวvip เลยอยากจะทำช่วงล่าง มีร้านไหนแนะนำไหมครับ อยู่ สมุทรปารการ ครับ

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ผมมีอู่ประจำ แต่ไกลคุณมากครับ

3. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    รามอินทรา 109 ไกลไปม่ะครับ ^^

4. [H]el2[o]

4
    0
    0
    ถ้าดีจริงไกลก็ไปทำได้ครับ แต่ ราคาเป็นกันเองไหมครับ คืนตอนนี้ช่วงล่างเสียงดังมาก แล้วใช้ของยี่ห้อไหน ดีครับ ขอบคุณครับ

5. tha79

737
    0
    0
    ถูกและดีทั้งอู่ที่ผมทำประจำและที่ดอนแนะนำครับ แต่ผมเลือกเข้าที่เกษตร เพราะใกล้บ้านกว่า

6. DON_SF

636
    0
    0
    รถผมทำร้านประจำก็ รามอินทรา 109 เพราะใกล้บ้านครับ ^^

7. [H]el2[o]

4
    0
    0
    มีเบอร์ร้านไหมครับ เดี๋ยวเดือนหน้าไปทำจะได้ ติดต่อไปก่อน ขอบคุณครับ

8. tha79

737
    0
    0
    A.P. เบรคคลัตท์ 02-941-4086-7

9. NooN_ลงขัน

NooN_ลงขัน New Member Member

21
    0
    0
    แล้วที่พี่ โจ๊ะไปทำแถวๆ ปากเกล็ดละ จากกะทู้เก่าๆ ละดีหรือเปล่า
    ว่าจะไปทำใกล้บ้านดี

10. tha79

737
    0
    0
    อู่ของอั้น ที่ปากเกร็ดใช่มั้ยครับ ข่าวว่าก็จบปัญหานะครับ

11. boy e-san

boy e-san New Member Member

87
    1
    0
    อู่คุณโบคับ ที่ปากเกร็ด บริการดีคับมีที่ตั้ง 0 ด้วย วิเคราะห์ปัญหาได้ตรงจุด

แต่ตอนนี้ผมทำที่เดียวกะ ดอน คับที่รามอินทรา 109 ไกล้บ้านผมคับ

พึ่งไปทำ ms 133 ลูกหมากทั้งหมด บูชปีกนกหน้าหลัง ลูกปืนล้อหน้า 1 คู่
    ตั้ง 0 จูนปรับรอบเครื่อง หมดประมาณ 7000 ครับ รวมค่าแรง
    ที่ช่างที่อู่จะคิดเฉพาะค่าแรง ค่าอะไหล่ตามบิลเลยคับ ถ้าซื้อของไปเองยิ่งชอบเลย

12. tha79

737
    0
    0
    จำชื่ออู่คุณโบ ผิดว่าเป็นคุณอั้นซะงั้น น่าอายจริงๆเลยข้าพเจ้า
    ป.ล.พี่โจ๊ะ ช่วยแจ้งเบอร์โทรศัพท์ อู่ที่รามอินทรา ๑๐๙ ด้วยครับ

13. boy e-san

87
    1
    0
    ช่างน้อยครับ 08-600-600-56

14. DON_SF

636
    0
    0
    พี่โจ๊ะ เปลี่ยนหมดแล้วหรอพี่ งี้ถุงพี่ก็ไม่เอาแล้วดิคับ

15. boy e-san

87
    1
    0
    รอดูลูกค้าต้น ก.พ. ก่อนน่ะ จบราคากันที่สิบหมื่น ไม่รู้จะมาเอาจิงป่าว
    บูชปีกนกหน้ายังไม่ได้เปลี่ยน แต่ถามไอ้พี่น้อยแล้วราคารวมประมาณไม่เกินนี้แหละ

16. boy e-san

87
    1
    0
    บูชปีกนกหน้ายังไม่ได้เปลี่ยน แต่ถามไอ้พี่น้อยแล้ว ราคารวมประมาณนี้แหละ

ใช้เวลาทำประมาณ 2 วัน

17. DON_SF

636
    0
    0
    เคครับพี่...รีบมาเอาน่ะ คริคริ ^^

18. boy e-san

87
    1
    0
    ที่ดูในรูปที่ลงใว้ถุง ชุดหลังมันดูไม่เหมือน ms มันจะไส่ได้เหรอ

19. badz.boy

badz.boy New Member Member

3
    0
    0
    อย่าไปที่ ละโว้โมดิฟราย ศรีนครินท์ก้อแล้วกันคับ..5555 ไม่งั้นหัวแบะ ....ผมอยู่แถวๆซ.วัดด่านคับ มีช่างประจำอยู่ที่ซ.ลาซาล แล้วก้อ ซ่อมกันเองบ้าง มีไรปรึกษาได้นะคับ 0830216694 บอยคับ ใช้ JZS-133 อยู่ เมื่อก่อนขับจรวดA31อยู่ เด๋วนี้เริ่มเบื่อ อะไหล่แพงนัก (ขายซะเลย) อ้าวววววสมุทรปราการเหมือนกัน เย้...

20. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ช่วงล่างรถใหญ่ๆ รถที่มีนน.ตัวเยอะๆอย่างคราวน์ ทำที่ไหนก้ได้ครับ แต่อะไหล่ ย้ำว่าต้องเป็นของใหม่ และของแท้ เท่านั้น เอาของเทียบของเทียม หรือซ่อมประเภทอัดลูกหมาก อายุการใช้งานได้ไม่นาน จะไม่คุ้มค่าแรงเอาคับ

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้