สงสัยเรื่องเทอร์โบตระกูล TD06

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย < HANUMARN >, 29 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    - อยากทราบว่าเทอร์โบ TD06 Misubhishi กับ Graddy TD06 ตระกูล G ไมราคาแตกต่างกันมายมาย สเป็กซ์เทอร์โบก็คล้าย ๆ กัน ชุดซ่อมก็เหมือนกัน ความทนก็พอกัน เห็นว่าแตกต่างกันที่ขนาดความใหญ่ของใบหน้า และรูปร่างลักษณะของใบ

2. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ถูกต้องนะครับพี่บี

ดูอย่าง 05 ครับ

ของมิตซูพอหลุดตระกูล 15G ไปก็เป็นหมุนซ้ายและ

แต่ของเกรดดี้ยังมีหมุนขวาอยู่เลย

3. pandabank

2,427
    4
    0
    ถูกต้องนะครับพี่บี

ดูอย่าง 05 ครับ

ของมิตซูพอหลุดตระกูล 15G ไปก็เป็นหมุนซ้ายและ

แต่ของเกรดดี้ยังมีหมุนขวาอยู่เลย

และได้ใบหน้าใหญ่กว่าอีก

แต่อย่างว่าครับเกรดดี้มันเหมาะสำหรับเบนซิลมากกว่า(ตามความรู้สึกนะ)

4. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    หรือจะเป็นเพราะว่า Greddy ใบมันเบา และบางกว่า มันทำรอบ และบูสมาดีกว่ากระกูล Misubishi แต่ถ้าเป็นแบบนี้ความทนคงจะสู้พวกตระกูล Misubishi ไม่ได้แน่เลยเพราะมันเป็นเทอร์โบสำหรับรถบรรทุกดีเซล (ไม่กล้าลองด้วยดิ ของเค้าแรง) 55555

5. pandabank

2,427
    4
    0
    ส่วนใหญ่ที่เห็นคนเอาเกรดดี้ไปใส่เบนซิลมากกว่าหง่ะพี่

เพราะไม่ต้องบูสเยอะเหมือนดีเซล.....เน้นพริ้วมากกว่า

หรืออาจจะด้วยเหตุผลที่ว่าเกรดดี้ไฮโซกว่ามั้งพี่

ดีเซลอย่าเรามิตซูเหมาะที่สุดแล้วพี่.....ทั้งสเป็กและที่สำคัญคือ"ราคาถูก".....อิอิ

6. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    มิตซู พลิ้วๆ....

7. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    - เรื่องตังค์เป็นปัจจัยหลักเลยครับ 55555

8. pandabank

2,427
    4
    0
    ตามนั้นครับ

เงินนี่แหล่ะคือปัจจัยหลักที่ทำให้รถผมพัฒนาช้า.....อิอิ

โปรเจ็คมีเป็นล้านแต่เงินมีเป็นร้อย....คริกๆๆๆๆ

9. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    55555 โดนจิต โดนใจ จริง ๆ

10. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ถูกคับ ใส่ SR 20 ของพี่มาร์คกี้ เค้าใส่อยู่เหมือนกันคับ เอาไว้ดริฟอ่ะคับ S13 สีขาวๆอ่ะคับ

11. dit086

dit086 New Member Member

9
    0
    0
    up....................

12. โมภู

โมภู New Member Member

111
    0
    0
    Up...........อยากแรง

13. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ใส่คอมมอนเรลคงวิ่งดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้