ระหว่าง PRELUDE กับ NEW CITY เพื่อนจะเลือกอะไร

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 24 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากรู้ว่าถ้าเพื่อนๆจะซื้อรถอะไรระหว่างสองรุ่นนี้ เพื่อนจะเลือกรุ่นไหน ถ้าเลือกเอาระหว่างขับไปซ่อมไป หรือว่าขับอย่างเดียว แต่ถ้าจอดด้วยกันผมว่า PRELUDE กินขาดเลยอะ เพราะมองแล้วมันเป็นรถในสเป๊กผมเลย แต่ที่ขับ EK เป็นเพราะซื้อต่อพี่ชายมา แต่ที่สำคัญ PRELUDE วางเครื่อง H22 แล้ว ติดแก๊สอีกต่างหาก แต่อีกใจก็รถป้ายแดงอะมันใช้ได้ยาวๆ ช่วยตัดสินใจหน่อยอะครับ

1. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    NEW CITY ยาวปายยยคร้าบ ;);););)

2. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    คำถามข้อนี้ ถามว่า เหตุผล กับ อารมณ์ เราจะเลือกอันไหน

ถามผมนะครับ

เอา new city ขับแบบสบายใจไปอีกมากกว่า 5-6 ปีแน่นอน ของแต่งไม่โดนเยอะ

แต่ผมจะเอา JAZZ นะเพราะของแต่งมันเยอะมากกกกกก

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ชอบ DC5 ครับ

4. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    DC2 ครับ 5555+

5. PoweR BlaZter

PoweR BlaZter New Member Member

3
    0
    0
    ถ้าใช้งานเป็นหลักขับทุกวันไม่เน้นซิ่ง new city จัดไปครับ เคยลองขับตัว wise edition ของน้องสาวหลายเดือนเหมือนกันโดยรวมก็โอ.นะ

แต่ถ้าชอบ model ตัว prelude เป็นทุนเดิมแถมติดแก๊สมาอีกก็ไม่มีปัญหาครับ อาศัยว่าจูนบ่อยหน่อยบำรุงรักษาเร็วกว่ารถทั่วไปหน่อยนึงถ้ารับได้ก็จัดไปครับ

แต่ prelude รถมันเตี้ยมุมถอยหลังไม่ค่อยจะเห็นถ้าคุณสูงเกิน 185 cm ก็ไม่มีปัญหา ผมสูง 180 cm เคยลองขับของเพื่อนต้องปรับตัวสักพักกว่าจะชิน

ทุกวันนี้ขับ EK ถ้ารถใหม่ๆยังไม่โดนใจคงจะขับ EK ต่อไปครับเลิฟที่ซู๊ดดดด..

6. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    Jazz ครับ ถ้าจะใช้ พรีลูด จิง เอา Ek มาทำต่อดีกว่า :D:D:D

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ตอบง่ายๆเลยข้อนี้ NEW CITY

8. ต้องจัดแบบนี้ครับ ถึงจะเรียกว่า "สวด ยอด เลย ลวก เพี่ย"

9. EkRobot

EkRobot New Member Member

30
    0
    0
    จริงๆครับ ผมขับรถป้ายแดงบางรุ่น บางยี่ห้อ หลายๆรุ่น ยังสู้ฟิลลิ่ง EK ไม่ได้เลย

10. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ถ้าเอาแค่ 2 คันนี้ ผมเลือกนิวซิตี้ อย่างไม่ลังเล
    prelude เป็นรถที่ผมไม่ค่อยชอบเลย จะ sport ก็ยังไงไม่รู้
    พ฿ดไม่เต็มปาก
    ถ้าให้เลือก 3door กับ prelude ยังเลือก 3door เลยนะ

ยังไงลองคิดดูดีๆนะครับ

11. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    นิวซิตี้อีกหนึ่งเสียงครับ ส่วนพรีลูดผมมองว่าต้องทำอีกเยอะครับถ้าจะให้สวยโดนใจ
    ปล.เป็นมุมมองในส่วนตัวของผมนะครับ

12. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ถ้าจะซื้อพรีลูด ดีซีทู น่าจะดีกว่านะ

13. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    อยากได้ DC2 มาแต่งอีกสักคัน แต่อยากได้เกียร์ออโต้อ่ะครับ

14. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมก้ออยากเพิ่ม ช้อยเป็น DC2 ครับ ไม่ลังเลเลย

15. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เอา new City ครับ

คันละ 6แสนกว่า

แล้ว มาซื้อ EK สักคัน

เงินที่เหลือ จัดหนักใส่ ek

16. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    New City ไม่ต้องคิดกันยาววววววว

17. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    NEW CITY ครับแล้วแต่งอีกนิดสวยแน่นอนครับขับก็สบายไม่ต้องซ่อมครับ

18. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    NEW CITY อีกเสียง แต่ถ้าชอบทรงPRELUDE ลองมอง DC2 ดีกว่าครับ

19. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ขับซีรีย์5 สิครับ

20. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  21. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ซิตี้แน่นอนคับ
    เพราะว่าผมมองว่าพีรูดมันไม่สวยอะ มันดูโบราณไปแล้วคับ
    ฟิวการขับก็ไม่ มันเท่ารถเล็กๆ เบาๆ หรอกคับ
    ถ้าอยากขับสองประตูก็ civic cupe ,dc2 ดีกว่าคับ

22. Kengjeed

Kengjeed New Member Member

4
    0
    0
    ขออนุญาติเจ้าของรถด้วยนะครับ

23. Kengjeed

Kengjeed New Member Member

4
    0
    0
    ขออนุญาติเจ้าของรถด้วยนะครับ

24. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    ถ้าเป็นผมอะเอาเงินมาทำekต่อไม่ได้พูดเพราะโอเวอร์หรือเอาใจใครๆนะครับ
    แต่ด้วยเหตุผลส่วนตัวครับ
    1.ไม่ต้องเป็นหนี(ไม่รู้ว่าพี่จะซื้อด้วยวิธีไหนนะครับ)แต่ยังไงก็หกแสนกว่าสำหรับnew city และสามแสนกว่าสำหรับprelude ถ้านำเงินที่ต้องจ่ายเพิ่มมาทำekต่อ
    ก็ผมลองคิดคร่าวๆนะครับ ทำสีใหม่ทำภายนอกภายใน 45000-60000 บาท ว่าเครื่องใหม่เอา b16a ละกันนะครับ ไม่น่าเกิน 800000 บาท
    ซ่อมช่วงล่างใหม่อีกไม่น่าเกิน 20000 บาท โช๊คซิ่งอีกชุด 30000 บาท ภายในชุดต่างๆภายในชุดต่างๆไม่น่าเกิน 30000 บาท เบรค H22 ชุดนึง ประมาณ 4000 กว่าบาท ล้ออีกชุด แล้วแต่ชอบ
    ราคาที่ผมบอกข้างต้อนเป็นราคาโดยประมาณนะครับแต่ผมคิดว่าถ้าทำชุดนี้แล้วก็คงไม่ต่างอะไรกับได้รถใหม่ๆขับอีก 1 คันอะครับ
    2.ไม่ต้องหาที่จอดรถเพิ่มครับ

ปล. ทุกอย่างเป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมครับมองในมุมของผมเอง

25. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    NEW CITY อีกเสียง

แต่ถ้าเลือกจิงๆ ป๋มเลือก Jazz คับ ของเล่นเยอะกว่า ตัวรถก็เอกประสงค์ดีกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้