RedBull Racing ทีม rormula1 ของคนไทย

การสนทนาใน 'Formula 1' เริ่มโดย saku, 12 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. saku

saku Member Member

569
    14
    18
    มีใครได้ดู โฆษณาตัวใหม่ของกระทิงแดงบ้างครับ ที่คุณกี้คนเดิม เขาบอกว่า RedBull Racing ทีม rormula1 ของคนไทย

งี้ถ้า เวทเทล หรือ เวบเบอร์ ชนะ เพลงชาติของทีม จะเป็นเพลงชาติไทยไหมครับ

2. Desperate KartRacer

Desperate KartRacer New Member Member

419
    2
    0
    ผมอยากให้เป็นอย่างนั้นอ่ะครับ แต่รู้สึกว่า Red Bull กับ กระทิงแดง เป็นคนละ Entity กันเลยอ่ะครับ

แต่สักวันอาจจะเป็นไปได้ก้อได้ แล้วแบบนี้นักแข่งไทยก้ออาจจะมีโอกาสเข้าวงการ ด้วยโควต้า sponsor นิ :)

3. raikkonen

raikkonen New Member Member

154
    2
    0
    RedBull ที่เมืองไทยกะเมืองนอกที่ผมเข้าใจนั้นเป็นคนละส่วนกันครับ เมืองนอกนั้นเป็นของชาวออสเตรเลียที่ซื้อลิขสิทธิ์นำเครื่องหมายการค้าไปผลิตเป็นเครื่องดืมประเภท เกลือแร่ แต่บ้านเราเป็นเครื่องดื่มบำรุงกำลัง คนละเจ้าของ คนละกระเป๋า ไม่ใช่ทีมฟอร์มูล่าวันของคนไทย แน่นอนครับ เด๋วหาข้อมูลก่อนนะ อิอิ แต่โฆษณาผมก็ดูแล้วหล่ะ ตอนแรกก็ยังงง ว่ามาเกี่ยวไรกะพี่กี้นักดริฟท์ หุหุ

4. raikkonen

154
    2
    0
    เรดบลูเรสซิ่งเป็นทีมมาจากประเทศ อังกฤษ ครับ พี่น้อง

Red Bull Base: Milton Keynes, UK

Team Principal: Christian Horner

Drivers:
    M Webber
    S Vettel

Test Drivers:

Chassis: RB5

Engine: Renault RS27

Tyres: Bridgestone Potenza

First Season: 2005

World Championships: 0

Highest race finish: 1 (x3)

Pole Positions: 4

Fastest Laps: 3

5. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    เพลงชาติ เป็นเพลงชาติของสัญชาตินักแข่งครับ

6. Desperate KartRacer

Desperate KartRacer New Member Member

419
    2
    0
    มีสองเพลงนิอ่ะ นัท เพลงแรกนักแข่ง เพลงสองประเทศของทีม มะใช่หรอ

7. raikkonen

154
    2
    0
    มันจะมีอยู่สองเคส
    -เปิดเพลงเดียวก็คือนักขับนักขับถือสัญชาติเดียวกับทีมผู้ผลิต พูดง่าย ๆ คนบ้านเดียวกัน เช่นถ้าเจนสันบัตตันเข้าที่ 1 ก็จะเปิดเพลงชาติ UK เช่นเดียวกับลูอิส แฮมมิลตันเข้าวินก็เปิดเพลงเดียวเช่นกัน

-เปิดสองเพลงก็คือนักขับถือสัญชาตินึงทีมผู้ผลิตเป็นอีกชาตินึง เช่นถ้าคิมี่เข้าวิน ก็จะเปิดเพลงชาติฟินแลนด์ก่อน แล้วตามด้วยเพลงชาติอิตาลี

8. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    จะไปบอกให้เค้าเล่นเพลงชาติไทยยังไงดีหว่า.....

9. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กันยายน 2009
  10. raikkonen

154
    2
    0
    ต้องให้ท่านไปเสียบแทนเว็บเบอร์แล้วขับเข้าวินคู่กะเวทเทล 1 - 2 เพลงชาติไทยดังกระหึ่ม (เพลงแรกด้วย) :D:D

11. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    อันนี้ไม่ทราบอะครับไม่แน่จายยอะ

12. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    เพิ่งเห็นโฆษณา เมื่อกี้เอง ดูบอล แมนยู ทางช่อง7

เรื่องโฆษณานี่ถ้าไม่จริง เค้าคงไม่ให้ผ่านเอามาออกอากาศนะครับ

เดาเอาว่า เจ้าของใหญ่จริงๆ ของ Red Bull น่าจะเป็นคนไทย

ฝรั่งออสเตรเลีย อังกฤษ ที่พูดถึงอาจเป็นแค่ หุ้นส่วน หรือลูกจ้างของคนไทยเราก็ได้

อิอิ

13. raikkonen

154
    2
    0
    ดูข่าวสามมิติเมื่อกี้ เห็นว่าเจ้าของทีมคนไทยเพิ่งจะเปิดตัวว่าเป็นเจ้าของทีม ไปกับคุณศักดิ์ นานา ถ่ายรูปคู่กะเวทเทลและเว็บเบอร์ด้วย สงสัยต่อไปถ้าเข้าวินต้องเปิดเพลงชาติไทยแน่ ๆ รอฟัง

14. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    น่าภูมิใจนะคับ ต่อไปเราคงได้ชมรถ F1 ตัวเป็นๆมาวิ่งโชว์ให้เราชมแล้ว...ผมว่าไม่แน่ปีหน้านี่แหละ...

15. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    ก็อยากให้มาวิ่งให้ชมอ่ะน่ะ
    ว่าแต่จะเอาไปวิ่งที่ไหนเนี่ยดิ จะวิ่งในสนามเพื่อโชว์ พีระ แทร็คก็เละซ่ะ เค้าคงไม่กล้าเอารถราคาเป็นร้อยล้านมาเสี่ยงอ่ะดิ

จำได้ว่า ประมาณปี 2002 แค่พวงมาลัยอย่างเดียวก็ปาไปสองล้านกว่าละ (ไม่รู้ว่า us หรือ th)

แต่อยากให้มาวิ่งโชว์จัง อยากสัมผัสตัวเป็นๆ

16. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ปกติที่ทีมพวกนี้โชว์ตามเมืองต่างๆที่อยากโปรโมทย์ก็จะวิ่งผ่านไปมาและทำโดนัท
    และอาจแถมมีการโชว์การเซอร์วิสเปลี่ยนยางด้วย......ผมว่า กทม. เชียงใหม่ ภูเก็ต
    ดีมะดี บางแสน ปลายปีนี้หละ สุดไปเลย....:D

17. GUSJUNG_RT

GUSJUNG_RT New Member Lady Member

100
    2
    0
    คุนพ่อบอกว่า
    พวกเราโชคดีที่ คนที่เหลือเยอะสุด ในบ้านเรา ชอบรถ
    เราเลยได้เห็นทีม Red Bull ซะ 2 ทีม

จิงๆแล้ว คนที่มีตังค์พอจะทำทีม F1 มีเยอะแยะ แต่ไปเล่นและบ้าอำนาจกันอยู่

18. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ใช่แล้ว....

19. EZU

EZU New Member VIP

355
    4
    0

ผ่านมาถึงวันนี้คงรู้คำตอบกันแล้วนะครับ ในที่สุดคำทำนายของท่านและความฝันของพวกเราก็เป็นจริง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้