B14 สตาร์ทแล้วไดหมุนเหมือนไม่มีแรงเลยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย nattadet, 23 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nattadet

nattadet New Member Member

23
    0
    0
    รถเพิ่งลุยน้ำมาได้ไม่นาน ประมาณครึ่งล้อ อาการออกแล้วครับตอนนี้

ตอนสตาร์ท ได มันหมุนช้ามากครับ ประมาณว่า หมุนทีนึง หยุด 1 วิ แล้วถึงจะหมุนอีกที เหมือนไม่มีแรงเลย
    ประมาณ 6 ถึง 7 ครั้งที่ ได หมุน เครื่องมันถึงจะติด แต่ติดแบบดื้อๆเลย
    ซึ่งก่อนลุยน้ำไม่เป็น อายุแบตรถผมประมาณปีกว่าครับ ไฟจากแบตก็ยังสว่างดีอยู่

อีกอาการคือเครื่องมันดังเหมือนลูกปืนไม่มีจาระบี ตรงแถวๆสายพาน
    แต่พอเปิดแอร์เสียงมันจะเบาลงไปเยอะเลย ไม่รู้ว่าจะเป็นที่แอร์หรือเปล่า

ขอความกรุณาหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ไดสตาร์ท ไม่แน่ใจ อาจจะแบตอ่อนก็ได้นะครับ

ส่วนเรื่องแอร์ ถ้าลุยน้ำมาก็ พวกลูกรอก กับลูกปืนคอมแอร์แน่นอน

ยังงัยผู้รู้รบกวน ช่วยแนะนำเพิ่มเติมหน่อยนะครับ :)

3. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ผมว่าลังถ่าน ในไดร์ชาร์ต กำลังจะไป เอางี้ฮะ ลองเอาอะไรก็ได้ เคาะๆ ไดร์สตาร์ทดู ถ้าเคาะแล้ว ชึ่งเดียวติด แสดงว่า ไดร์กำลังจะไป

4. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    เหมือนกันครับ ของผมก็แบบนี้ เพิ่งโดนค่าซ่อมไดร์ไป 1000 บาทครับ เหงื่อตกเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้