จะทำสีใหม่ ไปอู่ไหนดีครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย Miashi, 18 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Miashi

Miashi New Member Member

94
    0
    0
    จะทำสีใหม่ ไปอู่ไหนดีครับ
    ต้องดูอะไรเป็นพิเศษหรือเปล่า

2. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    อู่นายเค 085-563-9639 เค้าเคยมี MR2 อู่อยู่แถววัดลาดพร้าวครับ

3. Miashi

94
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ แต่เห็นเค้าจะขายกิจการต่อแล้วอ่ะ

4. Max38GK

Max38GK New Member Member

23
    0
    0
    P.S.BodyShop อู่ใหญ่ดี+เข้าของวัยรุ่นคุยกันง่ายมากกกก

อยู่ใน ซ.พัฒนาการ 40 02-722-6562 รอโทร.ไปสอบถามได้เลยคร้าบ

5. แนะนำอู่ SMV ครับ อยู่ใกล้ๆ ห้างคาร์ฟู นวมินทร์ ครับ จากอู่พี่หนุ่ม CS ไปประมาณไม่ถึง 10 นาที เข้าไปในอู่จะมี mazda มาจอดทำเยอะๆ มี RX-8 ให้ดูหลายคัน

ผมเคยเอา mr2 ไปทำสี หลายชิ้น งานโคตรเทพ สีไม่เพี้ยนเลยซักนิดเดียว แถมมีแผ่นพลาสติกที่เค้าสั่งมาเป็นม้วนใหญ่ๆ ให้ช่างฉีกมาแปะที่รถเรา เพื่อกันรอย กันละอองสีด้วย ไม่ได้ใช้กระดาษหนังสือพิมพ์แปะกระดาษกาว มาติดๆ แบบที่เราคุ้นๆ กัน

แต่ราคาเอาเรื่องนะครับ ถ้าทำเป็นชิ้นๆ จะไม่แพง แค่ชิ้นละ 2-3000 แต่ถ้าทำสีรอบคัน เค้าคิด 5-60,000 แน่ะ จนกันไปข้างนึง........

แก้ไขล่าสุด: 21 มกราคม 2011
  6. Miashi

94
    0
    0
    เด๋ววันนี้เข้าไปดูครับขอบคุณมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้