+++++ ผมขอระบายความรู้สึก หลังจากที่ต้องเสียรถที่รักมากๆไปครับ +++++

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย RoSe_MaFiA, 6 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    พี่ๆ HLC ทุกคนครับ!!!

ผมมาบอกว่า ผมได้ขายไมตี้ เขียวแวน ของผมไปแล้วนะครับ T_T

ด้วยเหตุผลที่ว่า ผู้ปกครองผมเริ่มมีอายุมากขึ้นแล้ว จะเดินทางไปเที่ยวที ก็อยากนั่งที่แบบสบายๆบ้าง

เวรกรรมเลยตกมาอยู่ที่ เจ้าเขียวของผมคันนี้ครับ

วันนี้ (6/01/54) รถของผมได้ไปอยู่ สัตหีบเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

สำหรับตัวผมเอง มันเป็นเหตุการณ์ที่น่าใจหายมากๆครับ อยู่ร่วมทุกร่วมสุขกันมา ราวๆ 10 ปีเห็นจะได้

มันเป็นรถที่ผูกพันกับผมมากๆเลย ตั้งแต่อยู่มัธยมต้น-มัธยมปลาย ก็แอบขโมยเจ้าคันนี้ไปเที่ยวกับเพื่อนๆอยู่บ่อยๆ

เริ่มแต่งรถคันแรก ก็คือคันนี้

ได้มีโอกาสรู้จักเพื่อนๆพี่ๆ ชาว HLC ที่แสนดี ที่น่ารัก มีแต่คอยช่วยเหลือ แนะนำสิ่งต่างๆ

ไปเหนือ ล่องใต้ ก็พึ่งพาเจ้าเขียวคันนี้ มันมีประวัติกับผมและครอบครัวผมมากๆ บอกตรงๆครับว่าเสียใจที่สุด

ขอสารภาพตามตรงครับว่า แอบน้ำตาคลออยู่เหมือนกัน ตอนที่เจ้าของใหม่ซึ่งเป็นนายทหาร ค่อยๆขับรถผมไกลออกไปจากสายตาครับ

ผมเฝ้ายืนมองอยู่ที่หน้าบ้าน จนกระทั่งรถได้เลี้ยวออกไปจากปากซอยบ้านผม

มันเป็นความรู้สึกที่เกินจะบรรยายจริงๆครับพี่ (ขอระบายนิดนึง มันอึดอัดใจมากๆครับ)

ถึงจะไม่มีรถ HILUX ไว้ครอบครองแล้ว ผมก็จะไปมีตติ้ง ไปพบปะกับพี่ๆอยู่นะครับ

ถ้าผมมีโอกาสผมอาจจะแอบๆเอาเจ้าโก้ ที่ทำงานไปมีตติ้งครับ ^^

รักและเคารพพี่ๆน้องๆชาว HLC ทุกคนครับ

+++ RosE_MafiA +++

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มกราคม 2011
  2. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    น่าเสียดายมากครับ แต่ไม่เป็นไรมิตรภาพยังอยู่จริงไหมครับพี่

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    รถใครๆก็รัก ยิ่งทำมากับมือพังมากับมือปั้นมากับมือ ผมก็ไม่อยากมีความรู้สึกแบบโรสเหมือนกันและรับ

เชื่อว่าทุกคน คง คิดๆคล้ายกัน แต่เมื่อมีความจำเป็นที่จะต้องขายก็ต้องกระทำอย่าง ที่โรส กระทำและ

ถึงไม่มีรถแล้ว ยังไงหัวใจเราก็ HLC เหมือนกันใช่ไหมครับ

แล้วพบกันนะครับโรส

4. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    น่าเสียดายมากครับ แต่ไม่
    เป็นไรมิตรภาพยังอยู่
    จริงไหมครับโรส ควารู้สึกเดียวกะผมเลยแต่ไม่เป็นรัยผมยังมีหลานโก้มาแทน

5. ไม่ต้องห่วงคับ เพราะรถคันนี้ มาอยู่ใกล้พี่เอง และคนแนะนำ ไปก็อยู่ ในคลับเจนี่แหละ เขาโทรมาถามพี่ไว้แล้ว
    ไม่ต้องเสียใจ ยังไงเราก็ยังรักโรสเช่นเดิม เจอกันนะ งานเจแซด

6. ไฮลักษ์ อยู่ในใจเสมอ เพราะเราครอบครัวเดียวกัลล์

7. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    ยังไงก็ยังเป็นสมาชิกHLC.อยู่ครับโรส...อย่าหายไปไหนแล้วกัน...เดี๋ยวตามถึงบ้าน...555

8. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    น่าใจหาย...ไปซะแล้ว ตองอ่อน

9. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อืม เข้าใจความรู้สึกว่าเสียใจ เคยมีประสบการณ์ จะขายก็ต้องขาย
    แต่รถใหม่ๆ เดี๋ยวนี้ ดาวน์ ไม่เท่าไหร่ น่าจะพอมีกำลัง อืม!!

แต่ไม่เป็นไร มีโอกาศค่อยหา Hilux มาขับได้อยู่แล้ว สู้ๆ ครับ

10. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    รถไม่อยู่ เเต่ ความเปนพี่น้องยังคงอยู่ นะโรส

11. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    HILUX CLUB แบรนด์ ๆ นี้เพื่อน มากมาย.......

ยังงัยเราก้อมีบรรยากาศดีดีเก็บไว้อยู่แล้วคับ แล้วพบกันนะคับ....โรส

12. tiger9179

tiger9179 New Member Member

156
    2
    0
    สุดซึ้งในความผุกพันธ์...ครับ

13. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    เข้าใจครับ.....hilux ไม่อยู่แต่มิตรภาพจะยังคงอยู่ในใจตลอดไปครับ

14. ความผูกพันธ์ ครับ

15. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    มิตรภาพเรายังเหมือนเดิมนะครับโรส

16. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    เสียดายจังครับ....

17. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    รถถึงจะขายไปแล้วแต่มันคือความทรงจำที่มีคุณค่านะครับ

18. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ไม่รู้จะพูดยังไง เสียดายแทนครับ

19. PALM@HLc

PALM@HLc New Member Member

882
    8
    0
    เป็นความทรงจำที่ดีๆเสียใจด้วยครับ

20. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากๆเลยครับ

มีคลิปวีดีโอตอนที่รถกำลังจะออกจากบ้าน ดูกี่ทีก็ยังเศร้าทุกทีเลยครับ

ตอนที่พี่เค้าถอยรถออกจากบ้าน

เครื่อง GPS ของพี่เค้าดันไปจับภาพ จากกล้องวงจรปิดที่บ้านผม ได้ยังไงไม่ทราบเหมือนกัน

งงจริงๆครับ

แต่ยังไงผมก็รัก HLC เหมือนเดิมครับ!!!

http://www.youtube.com/watch?v=lKljnum8CGo

21. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เป็นใคร ใครก้อเสียใจเหมือนกันอ่ะคับ

แต่งมากับมือ เจอก้อทักทายได้เหมือนเดิมนะคับพี่โรส เพราะเราก้อยังคือพี่น้องกันเหมือนเดิม

22. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ขับออกไปอย่างเร็วรี่ พี่เขารู้ไหมนั่น ว่าน้องผม เสียใจมากมายยยย

รถโรสก็เหมือน รถพี่ เพราะโช้ครถพี่อยู่ที่รถโรส อิอิอิอิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:27:00 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:27:00 ----------

ขับออกไปอย่างเร็วรี่ พี่เขารู้ไหมนั่น ว่าน้องผม เสียใจมากมายยยย

รถโรสก็เหมือน รถพี่ เพราะโช้ครถพี่อยู่ที่รถโรส อิอิอิอิอิ

23. เหนือคำบรรยาย เสียจัยด้วยครับ ถึงยังงัยก็ HLC
    ตั้ม ทอมแคท

24. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เสียใจและเสียดายจริงๆครับโรส...

แล้วโรสได้ปั้มกุญแจไว้มั้ยครับ..

25. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ผมไม่ใช่เจ้าของรถ อ่านแล้วยังน้ำตาซึมเลยครับ

26. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    จะไปขโมยเค้ากลับเหร๋อค๊าบ....บ ท่านคำป้อม.....^^

27. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    เข้าใจความรู้สึกคับ รถเราอยู่ด้วยกันมานานยังไงก็รัก
    เหมือนรถผมถึงจะชนเละยังไง ต้องซ่อมเสียเงินเท่าไหร่
    คุ้มหรือไม่ไม่เคยคิด แค่ขอให้มันกลับมาเป็นรถคู่ใจของเราต่อก็พอ
    ไม่เคยคิดจะขาย แม่บังคับให้ขายซากเพื่อแลกกับรถใหม่ผมยังไม่เอาด้วยเลย
    ทำใจไม่ได้ แต่ถ้ามันมีความจำเป็นจิงๆก็คงต้องทำเหมือนโรส
    ยังไง Hilux ก็อยู่ในใจเสมอ สู้ๆคับโรส

28. tom_disturb

tom_disturb New Member Member

201
    2
    0
    ทำมาตั้งแยะ ขายไม่ลง ทำใจไม่ได้ รับไม่ได้

29. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    เสียดายจัง.... T_T :cry::cry::cry:

30. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ไปอยู่กับคนที่รักก็โอเคครับ แต่เรายังเป็นพี่น้องสายเลือดHLC เหมือนเดิมนะโรส

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้