รบกวนถามเพื่อนๆพี่ๆครับ ไมตี้เครื่องเดิมพังอยากเปลี่ยนเครื่องให้แรงขึ้น(แต่ยังอยากเล่นดีเซลอยู่)ควรเ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ReniZe, 8 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ReniZe

ReniZe Member Member

127
    2
    18
    คือว่ารถไมตี้ที่ผมใช้อยู่เกิดมีปัญหาเครื่องพังตอนนี้นอนอยู่อู่ ผมเลยสนใจที่จะวางเครื่องใหม่ โดยที่อยากจะได้เครื่องที่แรงขึ้นแต่ยังอยากได้เป็นดีเซลอยู่และก็ยังเป็นเครื่องของโตโยต้าอยู่ด้วย ในใจผมตอนนี้มี

2L โบ (เห็นว่ามีหลายตัว จริงเท็จยังไงผมก็ไม่รู้เหมือนกัน)
    KZ
    และก็ KD
    ถ้าเป็นเครื่อง KD ระหว่าง 1KD กับ 2KD ตัวไหนดูจะเหมาะกับไมตี้กว่ากัน แล้วเรื่องราคาขนาดไหนถึงจะไม่แพงเว่อร์ไปสำหรับเครื่องพวกนี้คับ

ลักษณะการใช้งานก็คือใช้ประจำวัน ซิ่งบ้าง ลงวิ่งเซอร์กิตบ้างน่ะคับ เครื่องตัวไหนน่าจะรุ่งช่วยชี้แนะด้วยนะคับ อาจจะถามมากไปนิดหรือคำถามดูไม่ชัดเจนยังไงก็ขออภัยด้วยนะคับ

ปล. ถ้าหากมีใครรู้ราคาเครื่องหรือหาเครื่องได้ราคาถูกกว่าเซียงกง รบกวนสอบถามราคาหน่อยนะคับ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มกราคม 2011
  2. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    1 KD แรงเลยครับ
    KZ น่าจะลงง่ายกว่ามั่งคับ อันนี้ผมก้อม่ายรู้อ่ะ
    รอผู้รู้มาตอบแหละกานคับ.....

3. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ลง J ไหมครับ ไหนมันก็ต้องเปลี่ยนเครื่องอยู่แล้ว

4. ReniZe

127
    2
    18
    ใจยังอยากคบหาดีเซลอยู่น่ะคับ จริงๆตอนนี้ตัวผมอยู่ต่างประเทศพ่อผมเป็นคนจัดการเรื่องให้ทั้งหมด พ่อผมไปคุยกับช่าง ช่างก็บอกว่ามี 2J โบอยู่ในอู่แน่ะสนใจมั้ยให้ราคาพิเศษเลยทีเดียว คิดๆแล้วลงทุนพอๆกันถ้าเล่น J มันแรงกว่าเห็นๆอะคับ แต่ความชอบส่วนตัวยังอยากเล่นดีเซลมากกว่าจริงๆละคับผม

5. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    เจ ผมว่าจบกว่านะ อึดด้วย(เครื่องนะครับ)

6. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ถ้าดีเซล ก็คอมมอนเรลไปเลยครับ...เล่นแรงได้หลากหลาย ของเล่นเพียบ ใช้งานก็ดีประหยัดด้วย

ส่วนราคารอตั้มทอมแคท ดีกว่าเพราะเขากำลังวางอยู่ครับ

รักดีเซล ใจเดียวกันเลยครัับ...โหดๆ ดิบๆ สะใจ

7. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    แฟดดดดด ปรูวววววว ดึง มัน ควัน ดำ นี่แหละดีเซลโบครับ

8. ReniZe

127
    2
    18
    ขอบคุณทุกความเห็นนะคับ รวมถึงความเห็นเรื่องเครื่อง JZ ด้วย เก็บไว้เป็นความรู้คับ

จะพยายามหาข้อมูลไปเรื่อยๆคับ ที่นี่เป็นแหล่งความรู้ที่ดีมากๆขอบคุณทุกคนจากใจคับ

9. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    ดีเซล เสียบกล่อง ครับ

แรง ใช้งาน ได้ สบายๆ

10. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    คอมอลเรลเลยคับมันแน่ๆ

ส่วน kz ไม่ค่อยจบครับความร้อนขึ้นแก้ยากมากครับ(แต่ดึงมันมากๆครับ)

11. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    จัดปายคอมมอลเรล

12. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    รอชมเล้วกันนะครับ

13. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    แล้วแต่ใจรักครับ มีดีทั้งสองอย่าง...

14. ReniZe

127
    2
    18
    ขอบคุณทุกๆความเห็นคับ จะเก็บไปพิจารณา แต่ดูท่าทางแล้วจะโดน 2KD ละ ถ้ามีความคืบหน้าจะมารายงานนะคับ

15. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    ตกลงเอาไรครับ

16. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    1 KD ไปเลยคับ

รึจะเอา 5 L ผมดี 5555+

17. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    1KD อีกเสียงครับ ... ถ้าอยากควันดำๆอยู่นะ + เสียบๆๆๆๆ กล่อง ^^

18. เครื่องวีโก้แจ่ม

19. New lopburi

New lopburi New Member Member

217
    2
    0
    คอมมอลเรลไปเลยครับ

20. Mr.Taweesit

3,356
    10
    0
    ต้องขอถามก่อนนะครับว่าตั้งงบไว้เท่าไรครับ

21. ReniZe

127
    2
    18
    งบเท่าที่มีตอนนี้ก็แสนนึงละคับ

22. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    คอมมอลเรล เสียบกล่อง แฮดดดดดดดดดด น่ากัวอะ

23. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    จัดไปครับรอชม....

24. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    รอชมดีกว่า......หนับหนุนดีเซลคับ.......หุหุ

25. ตามผมมาเลย1kdครับมาดูมาชมของจริงก่อนก็ได้ครับกำลังผสมพันกันอยู่อะครับโทรมาก็ได้นะครับยินดีครับ
    089-979-7799
    ตั้ม ทอมแคท

26. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    ผมเคยถามราคา 2 KD ของไทเกอร์ ที่เชียงกงรังสิต ตอนที่เขาฮิตยกลงวางเจติดแก็ส ราคา 35000 ไม่มีเลขไม่มีเกียร์ 55000 มีเลขไม่มีเกียร์ 1KD เพิ่มอีก 10000 บาท ถ้าของวีโก้เพิ่มอีก 10000 บาทครับ ตอนนี้น่าจะเปลี่ยนแปลง เอา 4D56 ผมป่ะยกให้ทั้งยวงเลย อิอิ เครื่องเดิมขายได้นะพร้อมเกียร์ของผมขายไปได้ 18000 บาทเขาไปเอาถึงที่ ( 4D56 ผมขายจริงนะ โดนแฟนกับแม่ด่าควันดำก็เลยจะกินเจ ได้เครื่องมาแล้วไม่มีตังวาง 081 4982095 ปุ๊ อิอิ )

27. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    1KD จัดหนักไปเลยคับคอมมอลเร็ว รึว่าจะเอา เจ เหนียวดีขนาดชนราวสะพานเครื่องยังเหนียวเลย อิอิอิอิ เครื่องไม่แตกแต่ดันไปแตกที่เกียร์ ซงั้น

28. ReniZe

127
    2
    18
    ขอบคุณทุกๆความเห็นมากๆครับ แต่สุดท้ายแล้วได้คุยกับพ่อแล้ว ตกลงกันได้ว่าเป็นเครื่อง 2L T ละคับ เพราะคำนวนค่าใช้จ่ายต่างๆที่จะตามมาแล้ว พ่อเค้าบอกว่าเอาไปทำอย่างอื่นเหอะแล้วพ่อเค้าอยากจะดัดแปลงรถให้น้อยที่สุดอีกด้วย สรุปคือจบกันเลย = =" แต่ยังไงก็ขอขอบคุณพวกพี่ๆทุกคนด้วยที่ช่วยให้คำแนะนำต่างๆคับ

29. Mr.Taweesit

3,356
    10
    0
    ก็ เปลี่ยนโบใหญ่ โมปั๊ม ดำแน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้