หลังจากทำสี Type R เสร็จมันก็เกิดกิเลสขึ้นอ่ะคับ เลยหาเรื่องเปลี่ยนล้อซะเลย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SPEED R, 5 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    หลังจากทำสีขาว Type R เสร็จมันก็เกิดกิเลสขึ้นอ่ะคับ เลยหาเรื่องเปลี่ยนล้อซะเลย
    ของเดิม ใช้ samurai sc01 16 นิ้วอยู่ ดูไปดูมาชักเบื่อเเระ เลยจัด CE28N ไต้หวัน งาน CG0-400
    งานเหมือนของเเท้มาก เเตกต่างตรงการปั้ม made in japan บนล้อ เเละอื่นๆเล็กน้อย นอกนั้นสียิงทรายทองไหม้
    ขอบเงา เหมือนของเเท้มาก เเต่ที่สำคัญ ล้อขอบ 16 หนัก 5กิโล พอกับ spoon rota เลย ใส่เเล้วเบามาก
    กดคันเร่งรู้สึกว่ารถพุ่งกว่าเดิมเยอะ เเต่ก็น่าเเปลกนะคับ ล้อ RAY CE28N ไม่มีฝากลางล้อ ทำให้เห็นเเกน เพลาขับกับน๊อต
    ที่ล้อหน้า ผมสงสัยอย่างว่าทำไมเค้าต้องเคาะให้มันบิดๆเพื่อให้มันหุ้ม เพลาล้อ ถามช่าง ช่างบอกว่าเป็นอย่างนี้ทุกคันเเหละคับ
    เพื่อทำให้มันเเน่น ผมดูเเล้วก็เเปลกๆดี ถ้าไม่เชื่อให้ลองดูคันอื่นที่ใส่ CE28N ดูของเเท้มันจะไม่มีฝาปิดมาให้
    เเถมของเเท้ ราคารวมยาง บวกลบเเล้ว ของใหม่เกือบเเสน จาเป็นลม เเต่งาน ที่ CG0-400 เบาเเละเหมือนที่สุดในเมืองไทยเเล้ว
    ก็หาข้อมูลจาก กระทู้ใน web ต่าง เลยมั่นใจ เพราะก่อนใส่เอาของเเท้กะของไต้หวันเทียบ ก้อ โอ นะ ราคา 16นิ้ว ประมาณ 4พันต้น
    คราบบบ...เพื่อน มีคัยใส่ของเเท้ก็เอามาโชว์บ้างคับ ถือว่าเล่าสู่กันฟัง อิอิ....

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ไม่มีรูปให้ดูหรือครับ
    น๊อตเพลาขับนี่เขาพับไว้เพื่อกันคลายตตัวแล้วหลุดน่ะ
    ล้อที่ว่า หนัก 5 กิโลนี่ คือ 5.0 เลย หรือ เท่าไร อ่ะครับ เพราะมันก็ต่างกันที่หลักส่วนของกิโลนี่แหละครับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รอชมรูปครับสวยครับเคยเห็นงานเเล้วสวยดี เอา TE37 เเท้ ไป ซ่อม 1 วง ทำอกมา สีขอบไม่ถูกใจเลยเหมือนล้อ ปลอมเลย

4. SPEED R

473
    4
    0
    หนัก 5กิโลกรัมพอดี เลยครับ สำหรับ spec 4รู100 ET+40 รูปรถตัวเองยังม่ะได้ถ่าย เเต่มีตัวอย่างล้อให้ดูครับ
    เเบบนี้เป๊ะเลย ใส่เเล้วหล่อขึ้นเยอะ

5. NobodyPerfect

NobodyPerfect New Member Member

123
    14
    0
    ความคิดส่วนตัว CE28 งาน CG0-400 ผมว่าเนียนที่สุดแล้วครับ

ถ้าไม่ซีเรียส ว่าจะต้องเป็นของแท้ ก็น่าสนใจครับ

สำหรับ Center Cap ของแท้มีนะครับ (รู้สึกว่าอาจจะต้องซื้อเพิ่ม)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มกราคม 2011
  6. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    ผมใส่ ของร้านนี้ ขอบ 15 อยู่นะครับ

ไม่ทราบว่า ขอบ 16 ออฟ 40 มัน หุบ เข้าเยอะ ไหมครับ

ผมใส่ ขอบ 15 มัน ยื่นๆ กำลังสวยเลย ออฟ 35

7. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    อยากชมรูปคร้าบบ

อันนี้ของผมครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มกราคม 2011
  8. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    ซื้อมาเท่าไรหรอครับ
    ซื้อที่ไหนครับ
    อยากเปลี่ยนเหมือนกัน

9. oateksom

oateksom New Member Member

30
    0
    0
    เบร๊จ เสร๊จพร้อมยางเท่าไหร่หรอครับเเละร้านอยุ๋เเถวไหนหลอครับพอดีสนใจอยุ๋ขอบคุนครับ

10. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    งาน CG - 400 ดีนะครับ ok เลย สวยคล้ายๆ ของแท้้ คิดว่าจะซื้อมาใส่เหมือนกัน

11. SPEED R

473
    4
    0
    ตอบเเบบรวมๆ นะคับ off+40 กำลังสวยไม่หุบเข้าข้างในครับ พอดีๆซุ้ม ส่วนน้ำหนัก ขอบ16 5kg/วง ใส่เเล้วเบามาก
    ความเหมือนผมให้ 95% เหมือนที่สุดที่มีในเมืองไทย ล้อทำจากโรงงานไต้หวัน บ.CG0-400 เป็นคนสั่งผลิต
    ของเเท้จะมี ปั๊ม made in japan ที่วงล้อ เเละมี sticker ติดด้านในล้อ ผมถามคนขายว่าทำไมไม่ทำให้เหมือนเป๊ะเลย
    คำตอบคือ เเค่นี้โรงงานที่ไต้หวันก็ลำบากใจจะเเย่อยู่เเล้ว มันเป็นเรื่องลิขสิทธ์ อ่ะคับ เเต่เเค่นี้ก็เหมือนสุดๆอยู่ ตามรูปที่เคยโพสต์เเล้ว
    ผมเอาของเเท้มาเทียบกับของCG0-400เลย ยอมรับครับเนียนสุดในเมืองไทยเเล้ว อ้อ! ร้านอยู่เเถวรามอินทรา กม.2 เเล้วก็ เลียบทางด่วนรามอินทรา
    ที่จะออกถ.รามอินทรา เเล้ว ก็ ถ.สุขาภิบาล 1 ชื่อร้าน CG0-400 ครับ เจ้าของเดียวกันหมด รายละเอียดเเค่นี้คงพอ อ้อ มันมีหลายสี สีที่เหมือนของเเท้เป๊ะ
    มีสีเดียวคือทองไหม้ ยิงทรายขอบทองเงา นอกนั้นจาเป็นสีเเฟชั่นคราบบบบบ.......

12. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ครับเหมือนมาก ไปดูที่เมืองทองช่วงที่มีงานมอเตอร์ มีของแท้วางอยู่กะของ CG คล้ายมากๆเท่าที่เคยเห็น ของ copy ตอนนั้นก็ลองถามราคามาครับ ขอบ 16"+ยาง My01 ราคาอยู่ที่ 30500 บาทครับ

13. B02

B02 New Member Member

72
    1
    0
    ใส่ P1 ของร้านนี้อยู่ครับ

ไม่เหมือนอย่างเดียวนะครับ แข็งแรงมากด้วย

เคยขับ ลงหลุมแรงมาก แรงขนาดพูเล่หน้าเครื่องเบี้ยว สายหัวฉีดแกสหลุดหมดเลย 4หัว แต่ล้อไม่เป็นอะไรเลยครับ

ขอบ 15 ยาง 50

14. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    เมื่อวานเพิ่งไปมา กม.2 พาเพื่อนไปลง RE30 17x8.5 ET 40 ยาง S-Drive .ใส่ FD ทั้งหมด 38.000 บ.

งานถือว่า เนียนดี กว่า 95% ผมก้อกะจะเอาขอบ 15 ซักชุด แต่ตอนนี้ RE30 มีไซร์เดียว ต้องรอไปก่อน สำหรับ RPF1 เยอะมากมีทุก

สีทองไหม้ขอบชาก้อมี สวยเหมือนกัน แต่ไม่ชอบ CE28 ก้อมี สี กัน อีกสีนะที่ผมว่าเนียน งานยิงทรายเหมือนกัน นะ

ลงมาดูรถเพื่อน ใส่เสร็จ แหมมันหล่อ นิ แต่ซุ้มเหลือเยอะ เลยต้องจัด สปิงโหลด TEIN โดนไปอีก 8000 บ. เป็นอันหมดกันสำหรับ

โบนัสปีนี้ แต่ก้อหล่อเลยเชียว สรุป ร้านนี้ โดยรวมผมให้ 4 ดาว สำหรับงานและบริการ สินค้าและคำแนะนำ แถมที่ร้านมีรถแต่งให้เดิน

ชมหลายคัน แต่ผมดู EK 9 เหลือง (ไม่รู้แท้หรือเปล่าไม่กล้าถาม)กท.5555 อยู่คันเดียว แหมอยากลองขับซักรอบ แต่งงามจิงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้