เครื่อง2l วางโบ เอาท่อไอน้ำมันเครื่องไว้ไหนกันครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย thexfile, 6 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thexfile

thexfile New Member Member

32
    0
    0
    ถามพี่ๆ พึ่งวางโบมา เครื่อง 2L โบCT20 ทีแรกช่างเอาท่อไอน้ำมันปล่อยทิ้งไว้ ผมเห็นที่ท่อไอดีมันมีท่อสำหรับสวมท่อไอน้ำมันกลับเข้าท่อไอดีก่อนเข้าเทอโบ พี่ๆ ใส่กันบ้างหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องใส่ถังดักไอน้ำมัน :p
    ใส่โบแล้วมันแรงขึ้นจริงๆ รู้งี้ใส่ตั้งนานแล้ว

2. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    ทีแรกของผมก็ว่าจะใส่ดักไอสักอัน แต่จะซื้อของแท้ใส่มันก็แพง จะใส่ของ ก๊อป มันก็ไม่เท่ สุดท้ายเลยปล่อยออกทิ้งไว้ใต้รถสะเลยให้มันเลอะข้างใต้ ดิบๆๆๆๆ

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ทิ้งข้างล่าง น่าจะเป็นวิธีที่ดีที่สุดอะครับ อาจจะ มีหยดบ้างเล็กน้อยยยยยยยย

4. Nut_Ben_E30

Nut_Ben_E30 New Member Member

238
    2
    0
    ปล่อยทิ้งก้อได้ครับ แต่ของผม ใส่ถังดักไอไว้ครับ เลย เอาเข้าเข้าถังดักไอ แล้ว อีกทาง ปล่อยทิ้งครับ

5. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ปล่อยทิ้งดีสุดครับ ไม่ทำให้ใบหน้าเสียและสกปรก อาจจะเปลืองน้ำมันเครื่องหน่อยนะครับ

6. ปล่อยทิ้งไปเลยครับ
    ตั้ม ทอมแคท

7. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    หมูเอาไปต่อกับถังดักไอเส้นนึง เส้นนึงต่อเข้าหน้าเทอร์โบคับ

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
  9. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    ฟิ้ววววว

10. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ของผมยังเดิมอยู่เลย.......

ตามผู้รู้เลยคับ...

น่าจะมีสองอย่าง ปล่อยทิ้ง กะ ดักไอคับ

11. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ดักไอก็ไม่หมดครับ เพราะแรงดูดเทอร์โบมันดูดกลับหมดครับ

12. thexfile

thexfile New Member Member

32
    0
    0
    งั้นปล่อยทิ้งดีแล้ว หุหุหุ ขอบคุณทุกท่านมากครับ

13. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    ทิ้งพื้นคราฟ .....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้