พวงมาลัยเพาเวอร์ใช้ไม่ได้ครับไมล์ขึ้น P/S

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย singtoo, 21 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. singtoo

singtoo New Member Member

55
    0
    0
    พี่ครับรบกวนถามหน่อยครับ mr2ผม มัน ตอนนี้ที่หน้าปัดขึ้น P/S แล้วพวงมาลัยเพาเวอร์ก็ใช้ไม่ได้เลยอะครับ แข็งไปเลยเหมือนพวงมาลัยธรรมดาไม่เพาเวอร์ เช็คโคดแล้วครับ ไม่ขึ้นอะไร ครับ มันจะเป็นที่อะไรอะครับพี่ แล้วจะหาซื้อได้ที่ใหนขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับ

2. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    วิ่งเข้าอู่ไปเลยครับ จะได้ไม่เสียเวลา ถ้าเชี่ยวชาญ MR2 เท่าที่รู้ มีสามอู่ให้เลือก เลือกตามโซนหรือความต้องการที่จะเข้าอู่นั่นเลยครับ สามอู่มีดังนี้

- Tornto พี่สุนทร ประชาชื่น
    - R-Spec2 พี่รุ่ง ปากน้ำ สมุทรปราการ
    - Num CS-shop พี่หนุ่ม ซอยคู้บอน รามอินทรา

3. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    หนึ่ง ลองเช็คน้ำมันเกียร์ก่อน พร่องไหม
    สอง ลองเอาไขควงเคาะๆรีเลย์ พวงมาลัยพาวเวอร์ อยู่ด้านหน้า ด้านผู้โดยสาร ยึดติดกับตัวถัง เป็นรีเลย์กลมๆ ถ้าเคาะแล้วยังไม่หายก็หารีเลย์เปลี่ยนตามอู่ที่โจ้บอกด้านบนเลยครับ

4. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ตามนั้นครับ

5. k<0>ng

k<0>ng New Member VIP

22
    0
    0
    - Tornto พี่สุนทร ประชาชื่น
    รบกวนขอเบอร์โทรหน่อยคับรถผมก็เป็นอาการนี้อยู่แต่ไปไม่ถูกครับขอบคุนคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ธันวาคม 2010
  6. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    มีหลายส่วน

เข้าอู่ดีสุดครับ

7. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    เบอร์พี่สุนทร 0818255847

8. singtoo

singtoo New Member Member

55
    0
    0
    อ่า ขอบคุณะพี่ๆมากครับ เมื่อวานลองถอด กล่องที่มันมีเขียน powersteering ออกมาแกะๆดูเขย่าๆ ดู เคาะๆ รีเรย์ สรุป หายซะงั้น ก็ขอให้มันหาย ไปยาวๆๆคร้าบบ ยังไงเด๋วเก็บรายระเอียดรถเรียบร้อยแล้ว ขอเข้าไปร่วมแจม ด้วย คร้าบบ ขอบคุณมากครับ

9. พี่กัล แกผ่านมาเยอะครับ บอกอาการนิดเดียวแกก็รู้แล้ว แกเจอมาหมดแล้ว ประสบการณ์เยอะ.......ตามวัย !!!!

ไปดีกว่า อิอิอิ

10. Chew_Chew

471
    1
    0
    พี่ก็ใช่ย่อยอ่ะ พี่ยอด

11. pookpui

1,304
    6
    38
    คนนี้เค้าผ่านร้อนผ่านหนาวบอกผ่านมาเยอะจริงๆ ครับ ผมคอนเฟริม 5555555

12. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    1.ดูสายกราวเครื่องลงแน่นหรือป่าว
    2.รีเลย์เสื่อม เคาะๆใช้ได้ชั่วคราวหรือเปลี่ยนมือสองจาก3อู่ข้างบน
    3.ปั้มไฟฟ้า ถ่านหมดเปลี่ยนเถ่านได้หลักร้อย
    ส่วนอื่นไม่เสียง่ายๆถ้าไม่เคยไปรื้อระบบ

13. นี่ก็ผ่านร้อน หนาว มาเยอะเหมือนกัน 555

14. pookpui

1,304
    6
    38
    แก่ๆๆๆๆๆ กานทั้งน้านเลย 5555

15. Chew_Chew

471
    1
    0
    ผมหนุ่มอยู่ต้องอาศัยท่านทั้ง3ซะแระ 555

16. nu2000gt

217
    3
    0
    อ้าว.....แก่ก็แก่คร๊าบ.....แต่ใจยังรัก mr2 อยู่น่ะ

17. ไปยอมรับง่ายๆ ได้ไงพี่

เมื่อหัวค่ำ เห็นขับอยู่แถว ออเงิน ชิวมากเลยนะพี่ 555

18. nu2000gt

217
    3
    0
    นายยอด......ไมไม่ทักทายกัน

พอดีนั่งอยู่ในรถพี่ชายครับ

ว่าจะให้พี่ชาย บีบ แตรทัก ก็กลัวพี่จะลงมาต่อย 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้