ใครเคยเป็นบ้างอ่ะครับ NX มีเสียงกุกๆ ตอนวิ่งแถวๆล้อหน้า

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย bombebom, 20 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bombebom

bombebom New Member Member

75
    0
    0
    วิ่งๆแล้วมีเสียงกุกๆ ไม่ถี่มาก แต่ก็ถี่ขึ้นตามความเร็วรถครับ
    ตอนที่มีเสียงลองเหยียบคลัชดู ก็ได้รับความรู็สึกมาจากล้อหน้าอ่ะครับ กรุกๆๆๆ
    ลองเลี้ยวไปมาๆ ก็ยังรู้สึกอยู่ แต่จะรู็สึกเยอะขึ้นตอนเลี้ยวซ้ายครับ

มันเกิดจากอะไรได้บ้างครับ? ก่อนข้าไปร้านช่วงล่าง อยากลองเช็คด้วยตัวเองก่อนอ่ะครับ

2. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    น่าจะเป็นเพลาครับ

3. bombebom

75
    0
    0
    เข้าอู่มาแล้วครับ ช่างบอกว่า น๊อตปีกนกด้านขวา หลุดไป 1 ตัว แต่ยังอยู๋ได้เพราะมีน๊อตแีกอีกตัวที่มันตายค้างอยู่
    รู้สึกดีมากที่ได้รีบเข้าอู่ ถ้ามันหลุดตอนวิ่งเร็วๆนี่บรึ๋ยยย ..!!

4. bombebom

75
    0
    0
    เข้าอู่มาแล้วครับ ช่างบอกว่า น๊อตปีกนกด้านขวา หลุดไป 1 ตัว แต่ยังอยู๋ได้เพราะมีน๊อตแีกอีกตัวที่มันตายค้างอยู่
    รู้สึกดีมากที่ได้รีบเข้าอู่ ถ้ามันหลุดตอนวิ่งเร็วๆนี่บรึ๋ยยย ..!!

5. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    โชคดีแล้วครับที่เอาเข้าไปเช็คก่อน ปลอดภัยไว้ก่อน อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้