เสียงดัง เมื่อเกียร์ 4 ครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย tiger9179, 29 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tiger9179

tiger9179 New Member Member

156
    2
    0
    ถามพี่น้อง ชาว HLc ครับ รถมีปัญหามีเสียงดังประมาณว่ามันจะสะท้าน เมื่อเข้าเกียร์4 และส่งคันเร่งพอสับไปเกียร์5 ก็เงียบ แต่จะมีบ้างเมื่อรถชะลอความเร็วลง แล้วยังค้างเกียร์5 แล้วยังส่งคันเร่งในรอบต่ำ เช็คอะไร ที่จุดไหนได้บ้างครับ หรือว่าเป็นที่ชุดส่งกำลัง ผมเคยเปลี่ยน คลัชไปแต่ไม่ได้เปลี่ยนหวี ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวกันไหม๊!!!! รบกวนด้วยครับ

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ลองเช็คเพลากลางดูนะครับ มีอะไรหลวมๆๆหรือเปล่า

3. tiger9179

156
    2
    0
    ขอบคุณ ครับ

4. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ลองเช็ค ลูกยางแทนเกียร์ ลูกยางยึดเพลา สังเกตถ้าขับช้าแล้วใช้เกียร์สูงพอยกคันเร่งผ่อนแล้วดังน่าจะเป็นตามจุดนี้ครับ

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ลองเช็คตามที่พี่ ๆ เค้าว่าเลยคับ

6. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    หน้า หวีคลัท ไม่เรียบหรือเปล่าว

7. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    แก้ไข ได้เเล้ว รายงาน ม่างนะเพ่

รอสาเหตุ

8. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    ตามเซียนเลยคับผม

9. tiger9179

156
    2
    0
    เล่า!!!! อาการเพิ่มเติมครับ ประมาณว่ากำลังจะเร่งจากเกียร์ สี่ ไปห้า มีเสียงดังว่าครับ เกียร์ ห้า ก็มีเสียงบ้างนิดๆ แต่พอได้ความเร็วไปก็เงียบ
    แต่ตอนนี้คงไปเช็คตามจุดที่แนะนำก่อนดีกว่าครับ ขอบคุณทุกท่านคร้าบบบบ

10. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ลูกปืนปลายเกียร์ดังครับ
    ตัวเล็กลูกไม่กี่ตั้งแต่ต้องยกเกียร์อ่ะ

11. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    แล้วเหยีบคลัทช์มันหายดังเปล่าครับ ถ้าหายก็น่าจะเป็นที่เกียร์นะครับพอดีว่าเกียร์ รุ่นนี้โดยส่วนใหญ่แล้ว เฟืองเกียร์4 ชอบพัง ของเพื่อนผมเพิ่งพังไป 2คัน รวดเลยทีเดียว เลยโดนเกียร์ วีโก้ 3000 ไป

12. Gasim

Gasim New Member Member

110
    2
    0
    ของผมก็อาการเดียวกันเลยครับหลังจากที่ไปเปลื่ยนคลัชมา เซ็งมากๆๆ

13. เปลี่ยนเกียไปเลยฮิฮิ
    สวัสดีปีใหม่ครับพี่ๆๆน้องๆๆทุกคนเที่ยวยาวไปหน่อยเพิ่งกลับมาอะครับ
    ตั้ม ทอมแคท

14. tiger9179

156
    2
    0
    เอาไว้ก่อน อาการนี้
    ไปเปลี่ยนปั๊มน้ำก่อนดีกว่าแล้วค่อยมาทำเรื่อง เสียงดังเมื่อเกียร์ 4 .......T T

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้