cedia ใส่โช้คกับสปิง evo 7

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย nat_liberate, 28 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nat_liberate

nat_liberate New Member Member

3
    0
    0
    1. cedia ใส่โช้คกับสปิง evo 7 ได้ไหมครับ ( เคยอ่านเจอมาว่าใน่ได้แต่โชคคู่หน้า สปิงใส่ไม่ได้ )
    2. ถ้าใส่ได้แต่โช้คต้องเอาสปิงอะไรมาใส่แทน แล้วคู่หลังจะใส่อะไร แล้วทำไมถึงใส่ไม่ได้
    3. คนที่เคยใส่แล้ว รู้สึก อย่างไรกับโชคตัวนี้บบ้าง ( ในเรื่องการขับขี่เข้าโค้ง )
    ขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบมากนะครับ

2. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    ใส่ไม่ได้ครับ

3. รู้มาว่าใส่ไม่ได้ครับ
    ด้านหน้าไม่แน่ใจ แต่ด้านหลังไม่ได้แน่นอนครับ
    ใส่แล้วมันจะโย่งๆ เพราะสปริงEvo มันแข็งกว่า แล้วน้ำหนักตัวรถของ cedia
    มันเบากว่าของ Evo มันจะกดโช้คไม่ลงครับ

4. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    นอกจากเรื่องน้ำหนัก กับความสูงแล้ว....รู้สึกว่าจุดยึด หูหิ้วต่างๆจะไม่ได้น่ะครับ......... ชุดช่วงล่างของอีโว ที่จุดยึดใกล้เคียงกับ แลนเซอร์มากที่สุดก็คือของ EVO I-III ครับ...... แต่ก็ไม่รู้ว่าจะใส่กับ cedia ได้รึเปล่าน่ะครับ

5. ...

ใส่ได้เฉพาะคู่หน้านะคับ

ผมใส่กับนิวอยู่ คู่หน้า โช้ค+สปริง หัวหมุนได้คับ

ใส่แล้วความสูงเท่าเดิมนะคับ แต่ความยาวตัวโช้คมันสั้นกว่าของเดิมประมาณครึ่งนิ้ว (กะด้วยสายตา)

ใส่แล้วหนึบขึ้นแบบรู้สึกได้คับ ความกระด้างสำหรับผม ผมว่ามันไม่เท่าไรคับ

แต่บางคนที่มานั่งรถผม ถึงกับบ่นคับว่ารถกระด้างมาก ล้อเดิม15จากโรงงานคับ

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    หา TEIN ตรงรุ่น ดีกว่าครับ จ่ายเงินครั้งเดียวจบกว่า
    หรือ พวก TANABE หรือ GAB รุ่นใหม่ๆก็เพียงพอ ตรงรุ่นจบเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้