สอบถามเรื่องน๊อตจูนเดินเบาเครื่องครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย chatchai_sry, 12 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chatchai_sry

chatchai_sry Guest

0
    0
    0
    คือใช้เครื่อง GA16-DNE ในวิงโรดครับ
    ตัวน๊อตที่ปรับเดินเบาเครื่องที่อยู่ข้างๆลิ้นปีกผีเสื้อ ตัวน๊อตเดิมๆมันจะเป็นรูตัวเมีย4แฉกครับ
    คราวนี้ช่างแก๊สไปหมุนซะจนมันกลวงไขไม่ได้เลย(ปรับแต่งบ่อย)
    1.อยากจะสอบถามว่ามันมีขายมั้ยครับ พวกติดแก๊สน่าจะนึกภาพออกนะครับ
    2.หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ หรือใครมีชิ้นส่วนนี้ บอกได้นะครับ
    3.ตอนนี้ถอดชุดลิ้นปีกผีเสื้อ(ไม่รู้เรียกถูกป่าวครับ)ออกมาแล้ว
    ที่มีปัญหาคือใช้น๊อตเกลียวปล่อยขันอัดเข้าไปหมุนดันไปเรื่อยๆจนสุด คราวนี้เวลาไขออกมันออกมา
    แต่น๊อกเกลียวปล่อยครับ ไอ้ตัวน๊อตจูนมันไม่ตามมาด้วย เป็นเรื่องเลยครับเดินเบาจะดับอย่างเดียวเลย
    ใครมีข้อมูลช่วยบอกนะครับ 0894829325 ต้นครับ

2. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    สกรูปรับรอบเดินเบาของรุ่นนี้เหมือนเป็นพลาสติก ทำให้เมื่อโดนความร้อนจากเครื่องยนต์วัสดุมันเลยยุ่ยง่ายครับ เห็นมาหลายคันแล้วเหมือนกัน ของผมก็เป็นครับถึงขนาดต้องไปหาซื้อชุดลิ้นปีกผีเสื้อมาใหม่เพื่อถอดเอาเฉพาะไอ้ตัวปรับรอบนี้แหละ ว่าจะลองถอดไปให้โรงกลึงเค้าลองกลึงใหม่โดยเปลี่ยนวัสดุเป็นเหล็กหรือทองเหลือเผื่อจะได้มีอายุนานขึ้นแต่ยังไม่มีเวลาไปทำเลยครับ ถ้าทำได้เสร็จแล้วจะมาแจ้ง

3. chatchai_sry

0
    0
    0
    ไปทำมาเรียบร้อยแล้วครับ โดยเอาตัวเก่าไปให้โรงกลึงใช้ซุปเปอร์รีน(ไม่รู้เรียกถูกหรือเปล่า)กลึงให้เหมือนตัวเก่าเป๊ะแล้วเปลี่ยนโอริง
    ตัวใหม่ใช้ได้ครับ ที่ไม่เอาทองเหลืองเพราะโรงกลึงบอกทองเหลืองมันจะแข้งกว่าอลูมิเนียมถ้าจูนบ่อยมันจะกินเนื้ออลูมิเนียม
    แต่ถ้าเป้นซุปเปอร์รีนมันจะไม่เป้นไร ราคาตัวละ300บาท

4. apichan

405
    4
    0
    ร้านกลึงที่ไปทำอยู่ที่ไหนครับจะได้ไปทำบ้าง แล้วโอริงซื้อที่ไหนเช่นกันครับ :)

5. chatchai_sry

0
    0
    0
    ร้านที่ไปกลึงมานะครับอยู่ซอยวัดพระพิเรนท์ ฝั่งตรงข้ามคลองถมเซ็นเตอร์ครับ
    ปากซอยจะมีป้ายวัดสีแดงก้อเดินเข้าไปเลยพอเดินถึงประตูวัดจะอยู่ทางขวาแต่เรา
    ต้องเลี้ยวซ้ายครับเดินไปอีประมาณ40เมตร ทางซ้ายมือร้านเชิดชัยครับ ดูชื่อร้านดีๆนะครับ
    เป็นห้องแถวเดียวของผมกลึง2ตัว600บาท ถ้ามากกว่า2ตัวถูกลงแน่นอนครับ หาพวกๆทำสำรองไว้ได้ครับ
    ใครจะเอาทองเหลืองก้อลองดูได้ครับอาจจะดีกว่าซุปเปอร์รีนนะครับ

ส่วนโอริงอยู่ซอยหน้าวัดตึกที่เค้าขายนาฬิกากับปืนอัดลมเยอะๆอ่ะครับอยู่ฝั่งเดียวกับวัดตึกถัดหน้าประตูมา4-5ห้องครับ
    มองเข้าไปขายโอริงอย่างเดียววงละ5บาท

6. apichan

405
    4
    0
    ขอบคุณครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้