รบกวนสอบถามสายไมล์ของ 180K

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย ธวัชชัย นพคุณ, 28 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    ได้รถมาแต่ไม่มีสายไมล์ (ของเก่าไม่มีมา) จะไปหาซื้อใส่ พอไปถามที่ร้านขายอะไหล่
    บอกไม่รู้ ต้องมีตัวอย่างมาดูด้วย
    เลยอยากทราบว่าถ้าเอาของรุ่นอื่นๆมาเทียบใส่ได้ไหม และรุ่นอะไร?
    ขอบคุณครับ!
    :D

1. ต้องถอดเอามาเทียบก่อนครับ รุ่นอะไรก็แล้วแต่ ถอดเอามาเทียบใส่ได้หมด ลองถอดขั้วก่อนครับ DXX ใส่ SOLUNA ได้สบายครับ
    ไปซื้ออย่าบอกว่าของ SKYLINE นะครับ เดี๋ยวมันจะเพิ่มราคา ลองเช็คบางไฝก่อนก็ได้ครับ เคยไปซื้อเทียบให้ลูกค้าครับ รับรองมีแน่ครับ
    ป.ล. พอดีเห็นกระทู้ซักพักแล้วไม่มี สาวก 180 K มาตอบ แชร์ๆกันครับ หนุกหนานกันน 555

2. ขอบคุณมากๆครับ.....:)
    รบกวนอีกนิดครับ.....
    ตอนนี้ได้สายไมล์มาแล้ว
    แต่ปลายสายด้านล่าง ที่สวมกับตัวเฟืองไม่มีรูให้ใส่
    เลยไม่รู้จะทำอย่างไร? :cry:
    ยังไงขอฝาก180K น้องใหม่ ด้วยนะคร๊าบบบบบบ:cool:

ถามอีกนิด ช่องแนบไฟล์รูปภาพอยู่ ตรงไหนครับ หาไม่เจอ

3. ลงรูปดูได้ไหมครับจะได้ช่วยๆ กันครับนึกไม่ออกครับ ( ใช่ที่เสียบกับรูเต้าเกียรืหรือเปล่า )
    รูปจะมีให้แนบครับ ตอนแรกผมก็งง แต่ต้องไปฝากรูปกับเว๊ปโฟส ที่ให้ฝากรูปก่อน
    หลังจากนั้นก็ก๊อปไฟส์รูปที่เป็น URL มาวางที่ช่วงเปฌนรูปต้นไทรร เฮ้ยยย ต้นไม้นะครับ 555

ต้นมันน่ากลัวครับบ .....แต่ต้องลองบ่อยๆๆนะครับ ถึงจะลงเป็นนน 555555;):cool:
    :cool:[​IMG][/url][/IMG]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้