ปัญหาเยอะใช่มั้ย ลงมือเองเรยแว้วกัลล์

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย เปรี้ยวจี๊ดจ๊าด, 27 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    :sad::sad::sad:

สืบเนื่องมาจากปุ่ม A/C กดแล้วม่ายยอมทำงาน

เรยจัดการรื้อเองซะเลย ม่ายง้อช่างแระ

1. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    โห ป๋าโมโห 555+

แระสรุปเป็นไงบ้างคับป๋า จบมั้ยเอ่ย

2. รื้อๆ ถอดๆ ออกมาชิ้นเล็ก ชิ้นน้อย

Sw. เจ้าปัญหา

3. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    แล้วจะประกอบถูกไหม ท่านพี่

4. ไล่ลายปริ้น จาก Sw. ตามที่จารต้นว่ามา :p

ไล่ไปหาปลั๊ก แล้วจัดการจั๊มสายตรงไว้ก่อน

มาดูกันชัดๆ เด่วไปหาซื้อที่ อมรฟอร์จูน ม่ายรู้มีป่าว ตอนนี้บัดกรีออกไปแล้ว ชิชิ

5. ต่อตรงไว้ก่อน เด่วไปหาอะไหล่ อะมู๋

ไม่รู้เหมือนกัน แต่แน่ๆ หักไปแล้วหนึ่งชิ้น

6. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    เเมนไปไหน ทำไมไม่ดูเเลป๋า 5555+

7. ^TK^@HLc

2,867
    26
    0
    รู้ไหม...ว่า ป๋า เหนื่อย

8. เอาใจช่วยครับป๋า ว่าแต่ร้อนปะครับจะได้เอาสาวๆๆไปกางร่มให้อะ
    ตั้ม ทอมแคท

9. Nut_Ben_E30

Nut_Ben_E30 New Member Member

238
    2
    0
    WOW แน่ นอน ที่ สุดครับ

10. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ประกอบกลับคืนได้มั้ยค่ะป๋าขา....งิงิ !!

11. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    สวิตตัวเดี๋ยวรื้อซะเยอะเลย ช่วยไหมป๋า

12. ตอนรื้ออะ เมาหรือป่าวป๋า และ ตอนหายเมาจะประกอบได้รึ.. ล้อเล่นนะป๋า..

13. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    จัดไปครับป๋า.....เอาใจช่วยครับ.....

14. จากงานเล็กๆ สู่งานใหญ่ ป่าวครับพี่ป๋า 55

15. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
  16. m&m-HLC

m&m-HLC New Member Member

367
    1
    0
    ไม่มาตอบสงสัยยังไม่เสร็จ......หรึอเปล่าครับป๋า....

17. ว้าววววววววววววววววววววว

18. 55555 ไปซื้อ Sw. ตัวใหม่มาแว้วแถว4แยกห้วยขวาง ราคา18บาท (อมรดันม่ายมี) จัดการบัดกรีเรียบร้อยแล้ว

แต่.....................ยังม่ายได้ประกอบคืนเลย ช่วงนี้ยุ่งกับโหลด 'เกะ อยู่ ๕๕๕๕๕ (จะมีคัยช่วยประกอบมั่งหนอตรู)
    :cry:

19. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ให้มู๋ช่วยมั้ยคับป๋า แต่ไม่รู้ว่าจะดีขึ้น รึ แย่ลงนะ 555+

20. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ไปดูแลมาตอนเช้าแล้วเสร็จไปเรื่อง1 เย็นมาโดนอีกเรื่อง1 อิอิอิอิอิ

ไปประกอบที่ ปากช่อง พร้อมเทส เกะ อีกรอบไหมครับ อิอิอิอิอิ

21. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    ป๋า แน่นอนสุดๆเลยคับ.....เซียนคอลโซล MTX

22. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    โหหหเหนื่อยไหมครับบ ป๋าสุดยอดเลย

23. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    เอาใจช่วยครับ ป๋านุ้ย

24. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    มารอลุ้น เอาใจช่วย ป้า ครับ

25. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    แน่นอนจริงๆ เอาใจช่วยครับป๋า

26. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    หายชัวร์...
    พี่นุ้ยครับ...ไหนๆรื้อมาแล้ว...
    ช่วยไล่วงจรบอกพิกัดสายไฟไว้เป็นแนวทางให้เพื่อนสมาชิกด้วยครับ...
    ขอบคุณครับพี่...

27. ^TK^@HLc

2,867
    26
    0
    จัดไป..วงจร

28. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    ป๋า...ดัน....

- Sw. มีขา N/o และN/c อย่างละ2 ชุด สำหรับไฟ Led และ ตัด coil (ใช้เฉพาะ N/o)
    - ชุดตัด Coil วิ่งไปหา Socket ขาที่ 13 และ 14 ใช้ตัด-ต่อ Coil Relay (ตัดสาย Ground)
    - ส่วน Socket ขาที่ 7 เป็นไฟเลี้ยงวงจร น่าจะ +12 Volt

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้