ช่วยพิจารณาหน่อยคับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย maxscaat, 27 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. maxscaat

maxscaat New Member Member

4
    0
    0
    ผมใช้celica ta22 อยู่ซื้อมาได้ประมาณครึ่งปี สภาพรวมๆก็ยังโอเค เครื่องเดิมๆ สีต้องทำใหม่ มีผุบ้างไม่มากหนัก พอดีไปดูร้านขายรถเก่ามาคับ หันไปเห็นke 35 ก็เลยเดินเข้าไปดูผมก็บอกพ่อมามันสวยดี พ่อเขาก็เลยบอกกับพนักงานว่า ให้ผมเอา celica ผมมาแลกเลยซิ (พูดแบบเล่นๆ) แต่พนักงานเขาเอาจริงคับ บอกว่าถ้าขี้เกียรทำเอามาแลกได้ เพิมเท่าไรค่อยว่ากัน ให้เอารถผมไปดูก่อน สภาพke 35 เท่าที่ผมเห็น คือ สีทำใหม่แล้ว เครื่องเดิม มีลิ้นหน้า ล้อหน้าเดิม ล้อหลังออฟเซตหน่อยๆ ภายในดูรวมๆก็โอเค คอนโซล หน้าปัดเดิมไม่มีแตก เบาะไม่ขาด ที่จำได้นะคับ เขาบอกว่าขายอยู่ 90000 บาท พี่ๆว่าแพงไปไหมคับ celica ผมซื้อมา 75000
    *** พี่ๆว่าผมจะแลกดีไหม หรือ จะทำcelica ของผมต่อไปดีคับ ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยนะคับ เปิดรับความคิดเห็นทุกแบบเลยคับ *** ​

2. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    อันนี้ต้องขึ้นอยู่กับความชอบของตัวเองแล้วล่ะครับ........... ว่าชอบรถอะไร เพราะแต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน

อ่านจากที่โพสไว้ ถ้าเอา Celica ไปแลกกับ ke35 แถมต้องเพิ่มเงินให้กับเค้าอีก เป็นผม ผมขอทำ Celica ที่มีอยู่ดีกว่า :D

3. maxscaat

4
    0
    0
    ขอบคุณคับ
    คือว่าผมไม่เน้นว่าต้องเป็น celica หรือ ke35 อ่ะคับ แต่งออกมาก็แนวRetro เหมือนกัน
    แต่ที่ทำให้ผมคิดคือ celicaนะคับ ผมต้องทำสีกัดผุ 25000 บ. เปลี่ยนเครื่อง 4age 20000 และถ้าจะเอาให้จบที่เดียวเลยก็ต้องโดนล้อด้วย อีกเท่าไรไม่รู่อ่ะคับ
    ke 35 สีทำแล้ว ล้อไม่ต้องเปลี่ยน พอดูดี ล้อหลังออฟเซตคับ ที่ต้องทำสำหรับke 35 คือเครื่องอย่างคับ

4. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ทำ Celica ที่มีอยู่ดีกว่าครับ Celica TA22 ภาษี+ชื่อชั้น ดีกว่า KE35 แน่นอน

แลกแล้วเพิ่มเงิน เอาเงินส่วนที่เพิ่มไปทำสีปะผุน่าจะดีกว่า

5. NOP5999

NOP5999 New Member Member

16
    0
    0
    ทำ Celica แล้ววางเครื่อง 1G ครับ เกิดแน่นอน เครื่อง1G แค่ 15000 อิอิ ภาษี+ชื่อชั้น ดีกว่า KE35 แน่นอน

6. maxscaat

4
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆความเห็นนะคับ ผมจะเริ่มทำcelicaล่ะ ไปเปลี่ยนแล้วคับ
    พี่ nop8559 คับ เครือง 1 G เป็นเครื่องของอะไรอ่ะคับ ราคา 15000 จริงเปล่าคับ แล้วระหว่าง 4a-ge ราคาเท่ากัน ที่ผมเจอมา พี่ว่าเครื่องตัวไหนดีกว่ากันคับ
    ****ขอบคุณล่วงหน้าคับ ****

7. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    เครื่อง 1G เป็นเครื่องโตโยต้าครับ........ ถ้าเป็น 1G-GE(หัวฉีด) อยู่ในรถจำพวก Crown, Cressida, Soarer ในสมัยปี 83 อ่ะครับ ถ้าเป็น 1G-GTE(เทอร์โบ) จะอยู่ในรถ Supra, Mark II, Chaser, Cresta ในสมัยปี 86 - 93 อ่ะครับ

ผมเสนอเครื่องอีกตัวนึงที่หาง่ายในปัจจุบันครับ...... 4S-FE เป็นเครื่อง 4 สูบ 1800cc ขับหลัง ยกลงจากรถตู้รุ่นนึงในญี่ปุ่น มีข้อดีตรงที่ น้ำหนักไม่มาก(เมื่อเทียบกับ 1G ที่เป็นเครื่อง 6 สูบ) เครื่องปีใหม่กว่า อยู่ช่วงปี 200x ต้นๆ อะไหล่หาง่าย ส่วนใหญ่จะมาเป็นเกียร์ออโต้นะครับ ราคาประมาณ 22,000 ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดาจะหายากและแพงกว่าหลายพัน

8. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    เล่นเครื่องปีใหม่ๆ ความสดมีมากกว่าและ ตรงยี่ห้อดีกว่าครับ 4S-FE 1800 cc 3S-FE ไดเร็กคอยล์ 2000 cc

9. maxscaat

4
    0
    0
    พี่ๆคับ เครื่อง1g 6สูบถ้าใส่ในcelicaมันไม่ติดห้องเครื่องหรอคับ
    แล้วมีเครื่องของ toyota 4สูบตัวไหนที่มี turbo บ้างคับ
    กลัวใส่ 6 สูบ แล้วปัญหาเรื่องช่วงล่างจะแก้ไม่จบอ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้