PRE-WEDDING TOB เทคนิคแต่งรถ-HOOSIER at BANGKOKDRAG AVENUE

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Ton@CityMania, 12 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    หนุ่มต๊อบ แห่ง เทคนิคแต่งรถ, the truck, hoosier ไม่รู้จะเรียกฉายาอะไรดี ก็พ่อคุณทำหลายอย่างเหลือเกิน คล้ายเราเลย คุณต๊อบ ได้ไว้ใจ มอบหน้าที่ถ่ายภาพ pre-wedding ให้ผม เนื่องจาก เค้าเป็นคนรักแดร๊ก จึงอยากได้ภาพถ่ายกับสนามแข่งรถคลองห้า บางคนบอกว่า ให้คนถ่ายรถแข่งมาถ่าย pre-wedding มันจะได้หรอวะ 5 5 5 นั่นสิ ผมก็ว่างั้นมั้ง :p คอนเซ็ปคร่าวๆ คือ อยากได้บรรยากาศสนาม และมีรถ และคู่บ่าวสาวออกแนวเท่ห์ๆไม่หวานมาก เพราะว่า หวานๆจะไปถ่ายที่หัวหิน จึงจัดมาให้พอสังเขปดังนี้ครับ ท่านใดที่สนใจอยากเข้าไปถ่ายรูป portrait หรือ pre-wedding ติดต่อทางสนามได้เลยครับไม่หวงสถานที่อยู่แล้วครับ ขอบคุณ สนาม bangkok drag avenueครับ

เริ่มจากภาพนี้ ถ่ายเทสแสงเฉยๆครับ

ถ่ายในสนามคลองห้า หัวใจหลักเลย ก็คือ ไฟพรีสเตท ครับ

ลองย้อนแสงดูบ้าง

บนสแตนมีเสามากมายเล่นมุมได้เยอะครับ

จัดมาพอสังเขปก็พอ

แดรกบาร์ ก็มีมุมมากมาย

โต๊ะสนุกก็ได้อยู่ครับ

จัดรถมาประกอบฉากกันสักหน่อย ต้องขอบคุณ อากู๋ hoosier ด้วยครับ

ภาพนี้สไตล์อเมริกัน ส่วนใหญ่เค้าจะชอบถ่ายคู่แต่งงานกับรถแนวแบบนี้เลย

ถ่ายมุมสูงให้เห็นรอยยาง

ถ่ายภาพแบบเล่าเรื่องจะทำให้น่าดูยิ่งขึ้นครับ

ถึงอากาศจะร้อนมากในวันจริง แต่ก็แรกกับภาพที่ออกมาใสๆอ่าคับ

เล่นกันท้ายแทรคเลย

สนามคลองห้า มีอะไรดีกว่าที่หลายๆคนคิดเยอะนะครับ มุมแบบนี้ไม่ต้องไปถึงเขาใหญ่

คนขายยาง มันต้องโดนปราบด้วยสาวคนนี้ อิอิ

เปลี่ยนชุดลำลอง บ้าง

แถวพิท ก็จะมี graphic ทำให้ได้หลายอารมณ์

เนื่องจากภาพมีมากมายแต่ขออุบไว้บ้าง ไว้รอชมในวันงานแต่งจริงของนายต๊อบและสาวก๊อง วันที่ 9 มกรา 54 นะครับ

ขอแสดงความยินดีกับครอบครัวใหม่แห่งวงการมอเตอร์สปอร์ตด้วยครับ :D

แก้ไขล่าสุด: 13 ธันวาคม 2010
  2. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ยินดีด้วยนะคับ ต๊อบ...

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ยินดีด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขมากๆครับ

4. ภาพโคตรสวยเลยครับ หิหิ...

5. ลูกกลิ้ง

ลูกกลิ้ง New Member Member

67
    6
    0
    ยินดีกับ พี่ต๊อบ ด้วยครับ

6. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

7. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    ขอแสดงความยินดีคร้าบบบบบ

8. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ยินดีด้วยคราบผม

9. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ภาพสวยงามมาก

10. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    อิ่ม เอม ครับ

11. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ทั้งหล่อและสวยเลยครับ

12. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    เขินเลยอะ 555 ขอบคุณคุณต้นมากครับผม ที่ถ่ายได้งามเกินจริง 555

13. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

14. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ทั้งหล่อ ทั้งสวย ยินดีด้วยคร๊าบบบบบบ

15. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ทั้งหล่อ ทั้งสวย ยินดีด้วยคร๊าบบบบบบ

16. TobZwa Neko

605
    7
    0
    ตื่นเต้นครับ เพิ่งเคย แต่ง หุ หุ

17. TobZwa Neko

605
    7
    0
    คนถ่ายเค้าถ่ายดีอะคับพี่ อิอิ

18. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0
    พี่กรูดังขนาดนี้เลยหรอเนี่ยย

ยินดีด้วยคับพี่ชาย:eek:

19. Purd_Prostreet2

Purd_Prostreet2 New Member Member

316
    20
    0
    ยินดีด้วยครับ ภาพสวยมากครับ

สงสัยต้องแต่งบ่อยๆจะได้ชิน

20. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    ยินดีด้วยนะคับ ภาพสวยสุดๆเลย

21. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ยินดีด้วยนะครับ

ภาพถ่ายสวยงามมาก

22. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ยินดีด้วยนะพี่ต๊อบ ถ่ายรูปขึ้นนะพี่ อิอิอิอิอิ

ทั้งสวยทั้งหล่อคะ อิอิ

23. freedom+

freedom+ New Member Member

79
    1
    0
    รูปสวยแนวด้วยครับ

24. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    อย่าลืมซองผมนะฝากแชมป์มาก็ได้ครับ

ยินดีด้วยนะต้อบ

25. TobZwa Neko

605
    7
    0
    ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่านครับผม

ปล.แต่งครั้งเดียวก็พอครับ 555

26. เฮ้ย..............แต่งจิงๆเหรอว่ะต๊อบ 5555

ยินดีด้วยนะ แอบอิจฉาว่ะ ขอให้รักกันนานๆ หวานชื่นทุกๆวัน

27. KhunKuad

KhunKuad New Member Member

100
    2
    0
    ถ่ายดีจนไม่มีพุงเลยว่ะ

28. TobZwa Neko

605
    7
    0
    55

แซวนะครับ พี่

29. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    อิอิ น่ารัก ทั้งคู่เลย ...

30. jack-za

jack-za New Member Member

43
    0
    0
    ลงตัวทุกอย่างครับ ทั่งช่างภาพ คู่บ่าวสาว สถานที่ เจ๋งครับ ยินดีด้วยครับ......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้